WM device center, Vista & BitDefender, lỗi này ai đã gặp

Phạm Xuân Tùng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng tư 2007 lúc 22:20
Vừa cài bản Vista Ultimate, activated xong xuôi, liền cài Windows Mobile Device Center, em liền sync với chú HP Rw6828, mọi chuyện ổn thỏa, công tắc công tiếc chạy đủ vào Microsoft Outlook.

Tiếp đến, cài em BitDefender, cũng ổn, vẫn sync bình thường, nhưng sau đó qua 1 vài lần restart lại PC, cắm em HP vào, em báo âm thanh "ting" kèm câu thông báo: "To synchronize this device, you must install ActiveSync 4.1 or higher on your desktop computer" và tịt luôn, trên PC cũng chẳng động tĩnh gì.

PPC lúc này vẫn sạc bình thường, restore từ bản ghost (Acronis) lúc chưa cài BitDefender thì lại sync bình thường. Cũng nghĩ là do firewall của BitDef nhưng đã allow trong BitDef rồi mà vẫn không được, hic hic, bó tay

Mà các soft em cài đều là bản build mới nhất, điên đầu thật :confused: :confused: , không lẽ bỏ BitDef, từ khi xài thằng này không muốn quay lại kể cả Kaspersky...

Thử bỏ 1 buổi google cũng chưa thấy ai trên hành tinh này bị lỗi này, phù phù:mad:

Bác nào bị giống em vào đây chia xẻ nhé, xem có giải quyết được vấn đề không

8 Tháng tư 2007 lúc 08:14
em đang xài Vista Home Báic nè,khi cắm cable kết nối PPC với PC thì bình thường...nó ko đòi hỏi gì hết...tự kết nối,và có 1 điều thú vị là nó hiện thêm 1 thư mục thẻ nhớ trên PC thay vì ko có khi xài XP

8 Tháng tư 2007 lúc 17:17
Chào Pham Xuan Tung
Mình cũng dùng ultimate và khi cài Bider nó còn không đồng ý cơ. Như là ông BIll đã qua yên tâm với hệ thống phòng thủ rồi thì phải. Còn về Sync thì chắc là do thằng Bider nó chặn đó. Thằng này nó cảnh giác rất cao với cả những phần mềm của hãng thứ 3 mà.

Phạm Xuân Tùng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng tư 2007 lúc 12:03
Làm theo như bạn Chanhtrung_reporter là OK, thật ra cũng đã tính tới chiêu này nhưng mất công cài lại win nên lười chưa làm vì bản ghost của mình đã cài WM device center sẵn rồi. Hôm nay rảnh rỗi cài lại win, sau đó cài BitDef trước rồi mới cài WM device center, thì OK.

Phạm Xuân Tùng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tư 2007 lúc 12:33
Cũng vẫn chưa OK, sau khi tìm hiểu đủ trò, phát hiện bản xxx patch theo kiểu từng bước dẫn đến tình trạng BitDef chặn kết nối của PPC. Cuối cùng ra mua 1 bản BitDef IS chính thức giá 338.000đ về cài, sync phe phé

Kết luận: ai đang xài Vista mà muốn bảo mật, chống virus bằng BitDefender Internet Sucurity v10 thì chịu khó mua bản quyền nhé :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào thứ 4 vừa qua, Microsoft đã thông báo rằng họ sẽ thực hiện nhiều thay đổi ở trang office.com cùng với ứng dụng Office 365 để biến chúng trở nên gọn gàng hơn, giao diện sáng sủa hơn.

Thay đổi lớn nhấ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday