WM2006 AKU4.2 RAMDisk-40MB Pagepool size-24MB for Himalaya

o22

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng chín 2007 lúc 09:43
Thời điểm bùng nổ ROM WM6 nay có bản cho dòng Hima đây, các bạn test cho ý kiến nhé

WM6 ROM cooked using AKU4.2 is finally out for testing. It uses 24MB of pagepool and the RAMDisk is 40MB. It is Compiled on Base works pioneered by Helmi_C. I am quite happy with the speed of this ROM. With this the memory structure becomes as follows:--

Storage 30.53MB
Program 61.26MB
RAMDisk 39.96MB

Info:
ROM: 4.2a.40CS (WM6 AKU 4.2)
dated: 31.Aug.2007
OS 5.2.1620 (Build 18125.0.4.2)

==================================================
* Soft-reset persistent
* Hard-reset persistent
*Removed certification and security prompt on install.
*You can now install all you want (keyboards skin , dialpad skins ... and much more)
New look and new icons
Improved caching. (Page pool 24MB)
BT FTP fully functional
ClearType Enabled
Error Reporting Removed
Crystal Blue_White KB Skin
ClearVue PDF reader
Fast cleanup
Internet sharing App
MSN messenger
PhonePad as input
O2 profiler
PPCPIMBkUp 2.50 by Dotfred
SoftKeyAppletEx included in Personnal setting
GBSoftTweak included in System setting
Select All contacts and delete selected (More than one) contacts in the option menu in Contacts Contact manager by Dotfred
WM5 newMenu
WM5 Storage 1.73
Task Manager 2.7
Tray launcher
VJdialer
VJspeeddialer
Provided Radio 1.17 as addtional file (Optional) as I find it better than ver1.19

A big big thanks to :
- Buzz_lightyear for the auto-instal tools
- DotFred the great for PPCPIMBkUp2.5 nd Task MAnager 2.7
- Bepe
- Asukal
- Vijay555 for the VJDialer and VJSpeedDialer utilities

A very very special thanks to :
- Helmi_c for surpassing the pedestal of a genius by porting WM6 to Hima.

Issues pending:
1. GPRS Not working
2. The MMS Composer not installed as GPRS not working
3. Battery status display Not Working
4. Word Auto suggest not working
5. BAck light is not fully functional (I have put in a round about way to make it usable)

->Download 4.2a.40CS from here<-

Some of the Shots are here:-
Attached Thumbnails

HHN

Thành viên mới đăng ký
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng chín 2007 lúc 23:44
Bác O22 ơi link trên em không down được còn link nào khác không bác, em đang muốn vọc, tks.

laptopdng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng chín 2007 lúc 09:52
Link của bác O22 sao đợi mãi mà không ra cái link download, bác nào đã down được vui lòng up lên cái link khác share cho anh em với! Thanks.

HHN

Thành viên mới đăng ký
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng chín 2007 lúc 10:20
Em down được roài nhưng sao chậm thế nhỉ, mãi mới được có 5%, đợi em down về up xong rùi review cho các bác nhé :D.

laptopdng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng chín 2007 lúc 14:41
Đã Down về và Up thành công. Nói chung là giao diện rất đẹp, chạy nhanh. Đối với lỗi thứ 3
3. Battery status display Not Working
thì có thể khác phục bằng cách vào Registry: KEY_LOCAL_MACHINE\System\Events, sau đó tạo 1 String Value. Tại mục Name gõ vào SYSTEM/BatteryAPIsReady mục String gõ Battery Interface APIs (Xem hình). Soft reset máy ---> OK

HHN

Thành viên mới đăng ký
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng chín 2007 lúc 14:54
Đã Down về và Up thành công. Nói chung là giao diện rất đẹp, chạy nhanh. Đối với lỗi thứ 3

thì có thể khác phục bằng cách vào Registry: KEY_LOCAL_MACHINESystemEvents, sau đó tạo 1 String Value. Tại mục Name gõ vào SYSTEM/BatteryAPIsReady mục String gõ Battery Interface APIs (Xem hình). Soft reset máy ---> OK
May quá em làm được roài cám ơn bác nhìu nha, đang định post bài lên để hỏi. Nhân tiện bác cho em hỏi bác chụp lại màn hình bằng soft vậy, sao bản rom của em không có nhỉ, mọi bản rom khác trước đây up vẫn có bản này lại không có.

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng chín 2007 lúc 16:19
May quá em làm được roài cám ơn bác nhìu nha, đang định post bài lên để hỏi. Nhân tiện bác cho em hỏi bác chụp lại màn hình bằng soft vậy, sao bản rom của em không có nhỉ, mọi bản rom khác trước đây up vẫn có bản này lại không có.
Bác cài soft Resco Photo Viewer là nó có cái screen capture đấy.
Lại được vọc Rom mới rồi sướng thật. Nhưng mà link down tèo téo teo rồi bà con ơi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bằng cách nào đó 9to5Mac có được ảnh rò rỉ thật của iPhone mới và Apple Watch 4 và họ khẳng định đây không phải là ảnh dựng mà là hàng thật. Nói về iPhone trước, chúng ta sẽ có iPhone XS 5,8" là bản nâng cấp của iPhone X, còn chiếc iPhone XS Plus màn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday