WMP 11 của Vista

azxswedcvfrtgbn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng tám 2007 lúc 23:59
Không hiểu sao cái WMP của mình nó bị làm sao ấy. Khi mở video (tất cả các dịnh dạng) nếu chưa fullscreen thì không có vấn đề gì, nhưng khi xem full thì tốc độ hình ảnh và âm thanh bị chậm hẳn xuống và còn giật đùng đùng. Mình đã cài vista codec pack 4.4.8 vào nhưng vẫn bị hiện tượng này. Bác nào biết giúp em vụ này với. Xem phim mà nhỏ thì chán chết.

5 Tháng tám 2007 lúc 08:01
Không hiểu sao cái WMP của mình nó bị làm sao ấy. Khi mở video (tất cả các dịnh dạng) nếu chưa fullscreen thì không có vấn đề gì, nhưng khi xem full thì tốc độ hình ảnh và âm thanh bị chậm hẳn xuống và còn giật đùng đùng. Mình đã cài vista codec pack 4.4.8 vào nhưng vẫn bị hiện tượng này. Bác nào biết giúp em vụ này với. Xem phim mà nhỏ thì chán chết.
Ko biết cái card màn hình của bác như thế nào???, có thể bị card màn hình ko đủ bộ nhớ!

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tám 2007 lúc 10:08
Có thể là do soft chăng, anh dùng thử VLC bản mới nhất đi có hổ trợ cho vista đó (đây anh), em hay coi phụ đề .srt với VLC thấy OK lắm

5 Tháng tám 2007 lúc 10:27
Một lỗi nữa của WMP11 là mở file nhạc như mp3 chẳng hạn tới gần hết bài thì bị khựng và rẹt rẹt như đĩa hư vậy, dùng chương trình khác mở thì không sao, anh em nào biết xin tư vấn giúp mình cách sửa.

5 Tháng tám 2007 lúc 21:55
Một lỗi nữa của WMP11 là mở file nhạc như mp3 chẳng hạn tới gần hết bài thì bị khựng và rẹt rẹt như đĩa hư vậy, dùng chương trình khác mở thì không sao, anh em nào biết xin tư vấn giúp mình cách sửa.
Cái này mình cũng bị nữa, em nghĩ là laptop em có vấn đề, hóa ra bác cũng như vậy. Bác nào có cao kiến gì hướng dẫn với.

Thêm nữa là các bac cho hỏi plug-in WM để nghe nhạc, trên trang nhac so thì không có plug-in nên không nghe được.

keque

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng tám 2007 lúc 23:51
khi mình mới cài thì chạy ngon nhưng một thời gian sau ko mở được một file mp3 nào hết hiện tượng bật lên chỉ nghe rẹt rẹt rồi vẫn chạy mà ko nghe thấy gì hết-> bực
cài lại win lại nghe ngon cho đến một thời gian thi lại tạch ô...mới hôm qua vừa chạy ngon mà..thôi dành restore lại máy lại chạy ...
tìm mãi mới thấy một nguyên nhân là do mình bấm cài add on quick time
là máy mình nó thế chẳng biết có phải lí do thế ko nhưng từ đó ko bao giờ cho cho chay add on quịk time nữa và wmp vẫn chạy đều

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng tám 2007 lúc 01:26

Bài viết cần bạn xem thêm

Hôm nay mình được anh Ấy cho mình "giữ hộ cây bút". Trong đầu mình hiện lên những trang giấy trắng sẽ mình lắp đầy lên bởi những con chữ. Mình sẽ viết lại, vừa viết vừa soi mình trong đó. Để tiếp nối những con chữ và cả một tâm hồn mà mình đã bỏ quên ...
Lazada Vietnam Master card on Monday