Worldmate Pro có vấn đề?

nobita

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Trước nay dùng Worldmate Pro thấy khá ổn. Nếu bỏ qua yếu tố đồ họa thì chỉ có nhược điểm nhỏ là nhiệt độ báo không thật chuẩn còn mưa nắng báo khá chính xác. Thế mà cả tuần nay sao nó cứ báo mưa - Scattert Storms liên tục là sao nhỉ. Mấy ngày rồi có thấy mưa hay ỉu gì đâu?

the220

GẮN KẾT
nobita said:
Trước nay dùng Worldmate Pro thấy khá ổn. Nếu bỏ qua yếu tố đồ họa thì chỉ có nhược điểm nhỏ là nhiệt độ báo không thật chuẩn còn mưa nắng báo khá chính xác. Thế mà cả tuần nay sao nó cứ báo mưa - Scattert Storms liên tục là sao nhỉ. Mấy ngày rồi có thấy mưa hay ỉu gì đâu?
Em tưởng cái đó nghĩa là "dông vài nơi" đó chứ bác, có phải là mưa đâu.

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu cần thời tiết thì SPB Weather là vô địch... có khá nhềiu tỉnh thành trong khắp Việt Nam đấy chứ...

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Gọi là dự báo mà bác, mấy hôm trước nhiệt độ TV báo là 36-37 độ nhưng thằng SPB cứ báo là 33 mới tức chứ. Thôi thì có cho vui thôi chứ tôi nghĩ chính xác thì khó, tại mình có update thời tiết liên tục đâu mà đòi chính xác.

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hôm nay mới kiếm được 1 em vừa compass, vừa thermometer xem ngay tại chỗ, cực khoái, cực chính xác. Không sợ bị nhầm, thế mới biết là báo thời tiết sai.

dungnv

GÂY DỰNG
Không biết tại sao cái Worldmate cua em nó cứ báo lỗi khi Activesync

"2unresolved items"

Worldmate của em là bản 2004 cr down trên DS về up được lịch bay.
Activesync 3.8
Có bác nào biết tại sao không?? chỉ cho em các khắc phục với,
Thank,

Attachments

26 KB · Đọc: 16

tovanhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nobita said:

Theo em thì dự báo thời tiết, nhất là các tỉnh thành ở VN thì mức độ chính xác là tàm tạm. Nhưng em đã thử so sánh với một số nơi bạn bè em đang ở (Mỹ và Úc) thì độ chính xác rất cao. Điều này có thể lý giải là do nguồn cung cấp thông tin (mang tính quyết định) chứ bản thân chương trình thì gần như không có sự khác biệt nào giữa các chương trình với nhau. Hay là tại VN ta còn "huyền bí", nên thông tin cũng ít được cập nhật chính xác. Sở dĩ nghĩ như vậy là vì theo chủ quan, em thấy những nơi nổi tiếng, thành phố, Bang... lớn thì kết quả rất chính xác!

Hiện giời đang sài SPB weather, thấy tạm, ổn. Vui là chính vì rằng mọi thông tin chỉ là "dự báo" thôi mà!

nobita

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Đúng là có cho vui thôi nhưng cũng muốn trao đổi tý thế.

@The220: Bít thế rùi nhưng tại thấy nó vẽ mây đen xì, lại có cả mấy hạt mưa... :D

Mà định luật Murphy hay thật, mình vừa post lên đêm trước thì sáng ta mưa rào luôn! Thành lỡm!

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
dungnv said:
Không biết tại sao cái Worldmate cua em nó cứ báo lỗi khi Activesync

"2unresolved items"

Worldmate của em là bản 2004 cr down trên DS về up được lịch bay.
Activesync 3.8
Có bác nào biết tại sao không?? chỉ cho em các khắc phục với,
Thank,

Trong WM có rất nhiều thứ như tỉ giá, lịch bay v.v có thể 1 trong số đó bị đấy bạn, bạn thử mở chương trình ra xem các tab bên trong sẽ thấy rõ cái nào bị.

Bây giờ dùng SPB cho đẹp.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.