KIẾN THỨC WP7 - Cách cài đặt developer certificate lên điện thoại của bạn

Hassler

Mót lười
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Rất nhiều người dùng thời gian vừa qua rất hào hứng khi nghe tin WP7 đã được “unlock”, nhưng thực tế đó chỉ là cách đưa chiếc điện thoại của bạn từ “user phone” thành “developer phone” khi cài certificate dành cho developer lên máy để có thể cài các chương trình đuôi .xap lên điện thoại.

Điều này cũng được nhóm phát triển Chevron khẳng định sau khi đã làm việc lại với đại diện của Microsoft.

Thế nên tình hình cũng giống như iPhone 2G ngày xưa, chắc còn phải đợi dài thêm 1 thời gian nữa thì chiếc điện thoại WP của bạn mới có thể đem lại những tiện ích theo đúng ý của người dùng được. Và giờ ai muốn có nhu cầu thử nâng cấp máy của mình từ “user” lên “developer” để nghịch thử thì có thể làm theo các bước sau:

PS: có 2 cách làm, nhưng mà mình làm cách này thì được, thế nên chỉ mọi người theo cách này nhé.

1. Tất nhiên là phải down ZUNE về rồi (tầm 150MB) http://www.zune.net/en-us/products/software/default.htm
2. Down Windows Phone 7 SDK (tầm 600MB, gồm 14 phần, Silverlight hay Visual Studio các thứ đủ trong đó cả) http://download.microsoft.com/download/1/7/7/177D6AF8-17FA-40E7-AB53-00B7CED31729/vm_web.exe
3. Unzip file Chevronwp7cer sẽ có file Chevronwp7.cer, (tải ở dưới) sau đó attach file .cer vào mail rồi tự gửi cho mình
4. Dùng điện thoại Winphone7 của bạn mở cái mail đó
5. ấn vào file được attach để cài certificate (ấn 2 lần sẽ ra màn hình đen có chữ trắng và nút install ở dưới màn hình)
6. Quay lại PC, mở Run->Regedit: tìm đến đường dẫn dưới để đổi thông tin trong Dword value [HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\WindowsPhone\ProxyPorts]“DeviceReg”=dword:000069C5
7. Cắm điện thoại vào và chạy Zune
8. Chạy file Chevronwp7.exe, (tải ở dưới) chọn cả 2 mục
9. ấn unlock và ta đã có chiếc Windows Phone 7 ở chế độ “developer mode”, ready to cài cắm nghịch ngợm 

PPS: khi cài thì máy ko ở chế độ khóa nhé, và phải chắc chắn là máy đã kết nối với Zune :)

Nếu cần thì nhìn theo link này để xem cách làm nhé
http://windowsphonehacker.com/tutorial_how_to_unlock_or_jailbreak_your_windows_phone_7_device_and_install_custom_ringtones-12-01-10.php

<thanks to XDA-DEVELOPERS>

Attachments

Hassler

Mót lười
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mới có một bản update cực kì đáng giá của công cụ này do anh Tom_codon phối hợp với Raphael Rivera tác giả của Chervon 1.0 :)
Như các bác đã biết thì với phiên bản cũ thì mỗi máy chỉ có thể cài tối đa là 10 file XAP, nhưng với bản 2.0 thì ta có thể cài không hạn chế số lượng file XAP vào máy của mình!!!
Các bước vẫn y xì như trên, chỉ khác là các bác chạy file Chervon 2.0 này nhé!
Em mới cài tầm 20 cái XAP vào, chạy vẫn tít :D

Chervon 2.0

Thanks tới anh Tom_codon và Raphael Rivera!!!!

whisky

Không biết uống rượu ^_^
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác Hassler có nguyên gói SDK của nó không?Ở nhà đường truyền rùa quá nên nếu download hết gói 600Mb như bác nói sau khi cài đặt vm_web (3Mb) thì lâu quá.Tranh thủ lên cơ quan download nguyên gói về cài một lần cho nhanh :D

jophunter

NHẬP HỘI
em sử dụng HTC surround
OS version 7.0.7392
mà ko thể nào bấm unlock được nó báo là chưa kết nối được thiết bị

wuhanbuon

GÂY DỰNG
em sử dụng HTC surround
OS version 7.0.7392
mà ko thể nào bấm unlock được nó báo là chưa kết nối được thiết bị
Bác phải đưa os về 7004 hoặc 7008 rồi mới unlock được.bác có thể tham khảo thêm bên pdaviet có hướng dẫn rất chi tiết đó

thaiduong65

NHẬP HỘI
Mình đã cái thành công bản WP7 Tango build 7.10 (8773) lên con HTC HD2. Công nhận là dùng rất hay nhưng nhanh hết pin. Thẻ nhớ 8G giờ còn 200mB. Tất cả các topic hướng dẫn trên mạng đã thử cả nhưng đều chưa được. Mỗi lần muốn copy vào thẻ nhớ phải tắt máy, cắm vào PC để copy rồi lại lắm váo máy và khởi động. Phiên phúc quá. Ai có thể giúp mình quay về WP6.5 thì PM nhé, YM: thaiduong65@yahoo.com.vn. Thanks

Syber1a

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
HD2 quay về WP 6.5 chán lắm, sao bạn ko qua Android mà dùng.

jimmy88

GÂY DỰNG
Giờ đăng ký Developer mất công lắm, dùng được có 3 ứng dụng, ko đủ :(

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi BQT cùng các mod
Làm phiền các mod ( @syhuy1977 @Lam Sơn @N8890 ....) xử lý giúp em Winner @hnhupt không giao dịch tại [URL='https://www.handheld.com.vn/threads/ch ...