X01HT lỗi bàn phím và cách khắc phục như thế nào

4 Tháng tư 2007 lúc 16:03
Em chào các anh chị, em vừa tậu một em x01ht mới toanh, nhưng rất tiếc là bàn phím QWERTY của nó lại có vấn đề :( , cụ thể là khi em nhấn và giữ phím dưới cùng phía bên trái của bàn phím để sử dụng các ký tự phụ như @ # ! ; & thì nó không hiển thị đúng ký tự được ký hiệu trên bàn phím. Ví dụ: nhấn giữ phím phía dưới cùng bên trái + nhấn E thì dấu ? xuất hiện thay vì @. Còn nhiều phím bị tình trạng giống như vậy, em không biết là có phải do lỗi phần cứng không, hay chỉ lỗi phần mềm thôi. Các anh chị nào đã gặp trường hợp như em có thể hướng dẫn cách khắc phục giúp em với. Thanks các anh chị nhiều.

4 Tháng tư 2007 lúc 18:31
Em chào các anh chị, em vừa tậu một em x01ht mới toanh, nhưng rất tiếc là bàn phím QWERTY của nó lại có vấn đề :( , cụ thể là khi em nhấn và giữ phím dưới cùng phía bên trái của bàn phím để sử dụng các ký tự phụ như @ # ! ; & thì nó không hiển thị đúng ký tự được ký hiệu trên bàn phím. Ví dụ: nhấn giữ phím phía dưới cùng bên trái + nhấn E thì dấu ? xuất hiện thay vì @. Còn nhiều phím bị tình trạng giống như vậy, em không biết là có phải do lỗi phần cứng không, hay chỉ lỗi phần mềm thôi. Các anh chị nào đã gặp trường hợp như em có thể hướng dẫn cách khắc phục giúp em với. Thanks các anh chị nhiều.
WM XDA Live Optional Apps
Pocket MSN, 8525 Keyboard Fix,
Cyberon Voice Dialer, Windows Live! Mobile
http://rapidshare.com/files/19290245/WMXL_Optional_Applications.zip
Down file *.zip này về, giải nén và cài 8525 Keyboard Fix

Fix bàn phím của X01HT :
Vào Regedit sửa theo sau :
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Oem\Qwerty] "Layout"= 30411 (Hexadecimal)
[HKEY_CURRENT_USER\keyboard layout\Preload] "Default"= e0010411
[HKEY_CURRENT_USER\keyboard layout\Preload\1] "Default"= e0010411

Chúc vui vẻ,
Ck.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em thích màu đen, cái màu nhìn không vui vẻ gì lắm nhưng thiếu nó thì cuộc sống thiếu đi màu để viết lên những thăng trầm . Mực đen giấy trắng , nó hòa quyện như ly cà phê sữa sáng vậy. Ngọt ngào!
Noodler’s là một hãng mực nổi tiếng của Mỹ , nó rất đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday