X3100 có thể chơi được lineage 2 ko ??

Các thớt khác của toikongvao

toikongvao

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
19 Tháng một 2008 lúc 01:59
giờ em hơi buồn, dự định mua laptop chủ yếu để giải trí chơi game, dĩ nhiên là phải gắn card rời. Nhưng mua lầm laptop xài X3100 (cái này là một câu chuyện, lòng tốt của họ hàng nên em ko nói đựơc).Em chỉ dự định chơi game online thôi. Em ko biết là với X3100 liệu có thể chơi tất cả các game online của việt nam ko ? game em chơi chủ yếu là lineage 2, em cũng ko rõ là liệu máy có chơi nổi game đó ko ?

Ai đã từng sử dụng X3100 xin cho biết hiệu năng của nó. Mấy forum nước ngoài nó test x3100 có thể chơi được cả doom 3,farcry,halflife2 (dĩ nhiên là ở cấu hình vừa phải)

Câu hỏi chủ yếu của em là liệu nó có chơi được game lineage 2 hay ko ?

THX

19 Tháng một 2008 lúc 06:32
game online thì x3100 gánh vác được hết, nhưng bác phải thêm ram vào cho máu lên tầm 2G chạy cho ko giật, nhất là online thì càng chơi đc nhiều acc

masterking

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng một 2008 lúc 08:50
Chơi game online thì X3100 thừa sức gánh vác mà,nếu RAM thấp thì gắm thêm vào hệ thống ít bị ảnh hưởng do share RAM với card màn hình.

Newbiebie

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng một 2008 lúc 11:46
Uhm ,máy e là con Toshiba p205-s6277, card rời GF7600, ram 2gb mà chơi cái gam online Cabal bị giật nhẹ nhẹ mới ghét, đó là chưa chỉnh mấy setting lên cao đó nha, bực o chịu nổi...máy bàn cùi, p4 2b8, ram 1gb, card cùi GF6200 chạy phà phà o lag tí nào.. 2 con chạy chung 1 lượt luôn nha, 1 chổ luôn. hic mà game này theo e là nhẹ hôn Lineage2 nhìu ( lúc trước cày L2 > 1 năm nên biết, hehe), hay là tại ku Vista hả mí anh? a nào có kinh nghiệm chỉ dùm...o mai mốt chắc e bán cái lap quá..mắc tiền mà xài chả ra làm sao... thax all

19 Tháng một 2008 lúc 12:29
nếu là dân game đến thời điểm này găme thủ sẽ ko chọn vista đâu, máy bác mạnh thế còn gì, tưởng găme nào cũng cân chứ

Anbis

mỗi ngày vì 10.000 giờ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng một 2008 lúc 16:54
Game online thì nói chung là cấu hình nhẹ, X3100 là đủ sức chinh chiến, vấn đề còn lại là do đường truyền, RAM và Win :)
Nếu đã chủ tâm chọn máy để chơi game thì nên lưu ý về vấn đề Win, Vista chơi game cực kỳ cùi bắp :D bác nên chọn dòng nào có full driver cho XP thì sẽ ổn hơn ^^

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2008 lúc 01:30
Chẳng qua VIsta nó chơi Direct x10, chưa có game nào chạy dựa trên nó ( trừ một số game khủng) thôi, nó lại không hỗ trợ ngược cái TV dll khác, chứ các bác cứ bảo nó cùi bắp là sao.
Đợi khoảng 2-3 năm nữa, nó lên Direct x10 cả lũ, thì lại đổ sang chạy Vista ấy chứ lị...
KO tin các bác thử chơi Company of Heroes bản Direct x10 = Vista mà xem, cải tiến Direct x10 là cải tiến cho Game mà còn bị chê là chơi game cùi bắp...LẠ

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2008 lúc 17:14
Bác cứ yên tâm, trong 2008, sẽ có 1 loạt game bomb tấn dùng DX10 rồi :) chả phải đợi lâu thế đâu :D
Nhưng game online thì chắc chưa có đâu, mà dân VN mình lại mê game Online lắm.
Với em chỉ cho bác một cái đơn giản nhất để biết nó chơi được hay không nhé : Bác cứ cài vào và chơi thử đi, mấy game này em nghĩ chắc dung lượng cũng không to lắm, nếu bác thấy ngon hay ít ra chấp nhận được thì bác chơi, còn ko, chỉ còn 1 cách duy nhất là upRAM hay liều hơn là OC card ( nhưng con này em ko chắc có OC được ko hoặc OC gặp vấn đề gì ko), còn nếu ko thỏa mãn --> ko chơi được, remove đi, thế thôi.
Chứ còn bác hỏi chơi được thì bác cứ thấy thỏa cấu hình thối thiểu của nhà phát triển game đưa ra là sẽ "chơi được".
Ngoài ra Game online còn liên quan tới đường truyền, máy chủ, tốc độ mạng, lag hay ko... chứ cấu hình cũng chỉ là 1 phần

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ các mod xử lý dùm em vụ này:

Bạn @Linh-tn thắng đấu giá nhưng không tiến hành giao dịch, gọi điện không nghe máy, nhắn tin không trả lời. Mong mod xử lý giùm. Em cảm ơn

https://www.handheld.com.vn/threads ...
Lazada Vietnam Master card on Monday