XDA2s bị mất tiếng nghe nhạc

ninhbac83

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em vừa down rom trên trang của XDA về, win 2k3se
Rom version: 1.40.00 WWE
Radio: 1.12.00
ExtRom: 1.40.242 WWE

Khi chạy windows media player được 1 lúc thì bị mất tiếng gần toàn bộ, không nghe được nhạc nữa. tiếng khi mở các menu ra cũng mất. Nhưng vẫn nghe gọi điện thoại được, dùng loa ngoài cũng vẫn được.

Cái này là thế nào các bác nhỉ? liệu có phải do xung đột phần mềm không? Em đã thử ko chạy (chưa uninstall) thằng pocket plus rồi nhưng vẫn bị. Chắc ko phải lỗi rom vì là bản chính thức của trang my-xda.com mà.
Các bác giúp em với

Hình như khi xài SPB pocket plus cũng có gây ra tình trạng này...bác check lại thử xem...

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em vừa down rom trên trang của XDA về, win 2k3se
Rom version: 1.40.00 WWE
Radio: 1.12.00
ExtRom: 1.40.242 WWE

Khi chạy windows media player được 1 lúc thì bị mất tiếng gần toàn bộ, không nghe được nhạc nữa. tiếng khi mở các menu ra cũng mất. Nhưng vẫn nghe gọi điện thoại được, dùng loa ngoài cũng vẫn được.

Cái này là thế nào các bác nhỉ? liệu có phải do xung đột phần mềm không? Em đã thử ko chạy (chưa uninstall) thằng pocket plus rồi nhưng vẫn bị. Chắc ko phải lỗi rom vì là bản chính thức của trang my-xda.com mà.
Các bác giúp em với
Lỗi Rom bác ạ, 02s (BA) mà chạy WM2003SE với bản Rom 1.40 hay 1.42 đều bị lỗi này. Khắc phục có 2 cách:
1. Bác up lên WM5.0 hoặc dùng bản Rom WM2003SE dưới 1.40 (1.38 cũng tốt lắm)
2. Bác down 2 file fix em gửi kèm, và cài vào máy. Hy vọng sẽ ổn (2 file này em fix cho 02s thì được, nhưng chạy cho MDA3 thì không được, ko hiểu tại sao nữa)

Attachments

Cái lỗi đó do bản Rom đấy bạn àh. Bạn nghe nhạc hay xem phim Window Media mà tắt ngang kô dừng là sẻ bị như thế. Chỉ cần khởi động máy là hết thôi bạn àh

datnpmoj

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Up lên Wm5 đi bạn ơi, dùng S mà còn chạy WM2003 làm gì, tốc độ WM5 chỉ thua có chút xíu thôi, dùng ổn hơn nhiều. Bạn có thể dùng bản logout 5.4.09, được đánh giá là tốc độ nhanh không kém gì WM2003

pda

SIÊU GÀ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Trước khi thoát nghe nhạc bằng WMP, Bác có thể bấm vào nút Pause và thoát. Em nhớ không nhầm thì lỗi này chỉ có ở WMP 9.0 Bác có thể nâng cấp, hoặc dùng phiên bản khác xem sao.
Thân!

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Trước khi thoát nghe nhạc bằng WMP, Bác có thể bấm vào nút Pause và thoát. Em nhớ không nhầm thì lỗi này chỉ có ở WMP 9.0 Bác có thể nâng cấp, hoặc dùng phiên bản khác xem sao.
Thân!
Lỗi này có ở WM10 bác ạ, vì WM10 nằm trong bản 1.40 và 1.42 mà, còn dùng từ 1.38 trở xuống thì không sao vì nó dùng WM9.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday