Xe máy tay ga ( Scooter) hỏng hóc thường gặp và cách khắc phục

Các thớt khác của N8890

N8890

Watch a Watch
Staff member
Hiện tại không ai có thể phủ nhận mức độ tiện dụng và thời trang của dòng xe tay ga ở Việt nam
tuy nhiên để có thể phát huy hết tác dụng và tránh những phiền phức không đáng có, các bạn nên trang bị cho mình vài kiến thức cơ bản về dòng xe này để có phương tiện phục vụ nhu cầu đi lại hàng ngày.
Mặc dù không có điều kiện để sử dụng hết tất cả các loại xe tay ga đang có trên thị trường nhưng sẽ cố gắng tối đa để tư vấn cho các bạn những hỏng hóc thường gặp
cách khắc phục và nên mua phụ tùng ở đâu cũng như đưa ra địa chỉ tin cậy để sửa
Các bạn cần tư vấn có thể liên lạc qua online, offline, PM, SMS

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác Nokia 8890 có biết ở đâu sửa cái lò xo chân trống giữa của xe SCR không vậy? Xe đi một thời gian bị bệnh "gião" và không thể tự gạt hết lên được mà toàn phải dùng chân để đá lên.

Phương án tạm thời: 1 tháng em đi rửa xe và nhờ bơm dầu vào đó một lần, dùng tốt trong 2 tuần, 2 tuần sau dùng chân đá tiếp.

N8890

Watch a Watch
Staff member
Bác Nokia 8890 có biết ở đâu sửa cái lò xo chân trống giữa của xe SCR không vậy? Xe đi một thời gian bị bệnh "gião" và không thể tự gạt hết lên được mà toàn phải dùng chân để đá lên.

Phương án tạm thời: 1 tháng em đi rửa xe và nhờ bơm dầu vào đó một lần, dùng tốt trong 2 tuần, 2 tuần sau dùng chân đá tiếp.
Không phải thay lò xo mà cắt ngắn bớt đi
hoặc bác ra đê la thành làm 2 cái, cái nhỏ lồng vào trong cái to
và ra hàng sửa xe bảo thợ tháo hẳn cái trục ra bôi mỡ

Lam Sơn

Super Moderators

Sửa chi cho cực vậy? Lò so chống giữa SCR tại các trạm bảo hành và sửa chữa Honda bán đầy, chỉ vài ngàn đồng/chiếc.

nvh_hn

...
GẮN KẾT
Sửa chi cho cực vậy? Lò so chống giữa SCR tại các trạm bảo hành và sửa chữa Honda bán đầy, chỉ vài ngàn đồng/chiếc.

Vấn đề thay một thời gian lại bị thôi bác. Con spacy của bà xã em cũng bị nhưng là chân chống bên cạnh (giữa không sử dụng nên không biết), cứ ra hàng em chơi RP7 phun bét nhè nhưng chỉ được 1 thời gian:D

N8890

Watch a Watch
Staff member

Vấn đề chính nó không nằm ở cái lò xo ạ
cái trục chân chống nó gỉ sét nên tháo ra dánh sạch bôi mỡ bò xong

N8890

Watch a Watch
Staff member
Vấn đề thay một thời gian lại bị thôi bác. Con spacy của bà xã em cũng bị nhưng là chân chống bên cạnh (giữa không sử dụng nên không biết), cứ ra hàng em chơi RP7 phun bét nhè nhưng chỉ được 1 thời gian:D

Xịt rp7 tác dụng còn ngắn hơn dầu nhưng sạch hơn
bảo nó tháo hẳn ra, không thì mang sang anh, miễn phí :D

minhai

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Con LEAD em chạy sao lên ga là nó gằn và giựt chứ không kéo êm và ngọt như thằng AB hả bác?
Làm sao để khắc phục.. Mỗi lần đi bảo dưỡng free ngoài Honda như không làm còn hơn, ngó qua ngó lại vèo cái là xong..

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...