Xem đĩa DVD trên laptop bị giật màn hình khi dùng pin

Các thớt khác của duythai85vn

duythai85vn

Sống với đam mê
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng mười một 2007 lúc 20:37
Không biết có phải do máy không hay là do pin mà máy em cứ mỗi lần xem đĩa DVD trên máy khi dùng pin là hình ảnh cứ giật và có bóng mà rất chi là rõ. Nhưng khi xem bằng máy lúc cắm sạc thì bình thường. Kể cả đĩa DVD nén bằng file ISO nữa. đều bị như vậy. em dùng T61. các bác cho em ý kiến nhé

yan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng mười một 2007 lúc 20:46
Không có chi lo lắng cả, đó là công nghệ Step Speed của laptop thui, nó tự giảm tốc độ xử lý của CPU để giảm năng lượng tiêu thụ pin, bạn vào phần power của máy chỉnh lại là max performance với On Battery là ổn, tuy nhiên sẽ nhanh hết pin hơn !

16 Tháng mười một 2007 lúc 21:31
Khi bác không cắm sạc thì máy sẽ tự động chuyển về hoạt động ở tần số thấp nhất của Chip, nếu máy bác core 2 duo , thì nó cũng chỉ chạy có 1 nhân mà thôi còn khi cắm sạc nó sẽ chạy với công suất tối đa của chip. Cái này thì hầu như máy laptop nào cũng thế thôi

nvb87

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng mười một 2007 lúc 21:49
Mệt nhỉ, em chưa gặp tình trạng này bao giờ, nhưng máy IBM thì đã đụng qua, thấy cái phần mềm quản lý pin của nó hoành tráng quá, tuyệt vời đến mức nhiều khi thành bất tiện.
Có lẽ khi bác rút nguồn thì máy tự động hạ công suất xuống nên mới xảy ra hiện tượng trên, bác thử set power option lên "max performance" xem nào!

duythai85vn

Sống với đam mê
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng mười một 2007 lúc 23:22
Mệt nhỉ, em chưa gặp tình trạng này bao giờ, nhưng máy IBM thì đã đụng qua, thấy cái phần mềm quản lý pin của nó hoành tráng quá, tuyệt vời đến mức nhiều khi thành bất tiện.
Có lẽ khi bác rút nguồn thì máy tự động hạ công suất xuống nên mới xảy ra hiện tượng trên, bác thử set power option lên "max performance" xem nào!
em cũng để ở chế độ max performance đấy chư. dù pin nạp đầy nhưng vẫn bị. Nhung nếu cắm nguồn lập tức không bị luôn. xem bình thường. em nen file DVD dưới dạng ISO chạy bằng demontool mà

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng mười một 2007 lúc 23:49
Khi bác không cắm sạc thì máy sẽ tự động chuyển về hoạt động ở tần số thấp nhất của Chip, nếu máy bác core 2 duo , thì nó cũng chỉ chạy có 1 nhân mà thôi còn khi cắm sạc nó sẽ chạy với công suất tối đa của chip. Cái này thì hầu như máy laptop nào cũng thế thôi
cái này lạ à nha, có ai xác nhận ko vậy

17 Tháng mười một 2007 lúc 01:40
Khi bác không cắm sạc thì máy sẽ tự động chuyển về hoạt động ở tần số thấp nhất của Chip
Điều này hoàn toàn sai. Tùy theo Power Scheme mà hệ thống sẽ quyết định CPU hoạt động ở xung nhịp bao nhiêu (không phải tần số :D) Em để Always On, rút điện vẫn chạy Full Speed như thường. :cool:

nếu máy bác core 2 duo , thì nó cũng chỉ chạy có 1 nhân mà thôi
Điều này em không dám quả quyết là sai hay đúng, nhưng em chưa từng đọc tài liệu nào hay nghe ai nói đến điều này. :eek:

còn khi cắm sạc nó sẽ chạy với công suất tối đa của chip.
Như đã trình bày, xung nhịp của CPU do Power Scheme quy định. Không hẳn là cứ cắm điện là CPU sẽ chạy điên khùng đâu ạ! Cắm điện mà đặt chế độ Max Baterry thì CPU cũng chạy khá là đủng đỉnh đó :D

Em mê nhất Toshiba ở điểm này. Phần mềm quản lý của Toshiba cho phép thiết lập chính xác tốc độ CPU ở từng chế độ sử dụng khác nhau, ví dụ Game thì chạy 100% CPU, Presentation thì chạy 40% CPU, Max Battery thì chạy 10% CPU,... Ở Windows Vista cũng có cho phép thiết lập, nhưng em thấy hiệu quả thua xa phần mềm quản lý của Toshiba :rolleyes:

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
boy_sisi MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Sau một hồi tìm kiếm, em đã tóm được trọn bộ này, đây là kỷ niệm thời thơ ấu của em cũng như nhiều bác 7x, em cố kiếm để mình xem và để cho các cháu nhà em biết thế nào là "MAIKA-Cô bé từ trên trời rơi xuống". Hôm nay có bác hỏi em up lại để các bác ...
Lazada Vietnam Master card on Monday