Xem dung lượng share VGA trên vista!

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
19 Tháng tư 2007 lúc 22:19
HI các pác!
Muốn xem dung lượng VGA được share trên vista thì làm thế nào vậy?
Mình mới cài vista, chẳng bít sd!
Máy mình là Dell E1405
Chuột phải vào màn hình chọn personalization-> display setting-> advanced setting. Ngay thanh adapter có dung lượng share đó bác.
P/S: ko hiểu sao em dùng 7900GTx 512 Mb mà lên vista nó vẫn share thêm 271Mb các bro nhỉ:confused:

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng tư 2007 lúc 22:24
mặc định là nó share thêm vậy mà;cũng đâu ngon hơn gì đâu bác ơi....

19 Tháng tư 2007 lúc 22:58
Ừ. Vista nó có thể share thêm nhiều. Nhưng nó không lấy liền mà chỉ lấy khoảng 2-3M thôi. Lúc nào cần thì nó mới share. Máy mình sài card có 64MB mà nó có thể share thêm 763MB nữa. Nhưng ram thì nó lấy mất có 3M (Hiện tại) thôi. Không biết lúc nào nó mới cần lượng Ram lớn vậy????

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng tư 2007 lúc 16:45
Ý mình là xem dung lượng hiện tại nó share bao nhiêu đó, trong đó thì nó chỉ để max share thôi!
Cái thời điểm hiện tại đó em nghĩ là hơi bị khó bởi vì lúc nào máy cũng chạy, và như bác nkiet nói thì nó sẽ thay đổi lượng share ram tùy vào thời điểm cần đến, vậy thì sao có thể đo được thời điểm hiện tại vì nó thay đổi liên tục mà bác:p. Mà không hiểu bác đo tại 1 thời điểm làm gì vì nó sẽ thay đổi ngay mà:confused:

20 Tháng tư 2007 lúc 17:24
Hic hic. Kiểm tra dung lượng ram hiện tại thì biết nó lấy bao nhiêu mà. Ví dụ ram bác là 1G mà ták manager báo 1022MB thì nó lấy 2MB ( Tuy nhiên 2MB thì xem như không lấy vì nó phải lấy để chuẩn bị thôi). Mình không chơi games nên cũng không biết là là lúc nào nó lấy nhiều nữa. Các ứng dụng bình thường thì nó không lấy bao giờ.

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng tư 2007 lúc 17:25
mình cũng không hiểu vấn đề đó, mình dùng desktop, asus ATI X1300, 256MB, mà vista share thêm 128 nữa, không hiều tại sao.

Bài viết cần bạn xem thêm

Tình cờ biết cái app khá hay chia sẽ các bạn: camera giao thông VN CAM chonphép xem trước tình hình giao thông thích hợp cho lộ trình di chuyển sắp tới thí điểm cho ba thành phố chính! Nhưng chắc trong giai đoạn phát triển nên app camera load hơi chậ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday