Xem phim bằng TCPMP bị giật trên O2 Atom Life

11 Tháng bảy 2007 lúc 00:43
Cài đặt TCPMP Version 0.72RC1 trên O2 Atom Life xem phim bị giật, nhưng khi tắt âm thanh đi (chỉnh Volume về 0 hoặc set trong Menu Options -> Audio -> Null Audio hoặc Disabled thì hình ảnh lại rất trơn tru, không bị giật nữa. Giúp em với!!!

handhelp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng bảy 2007 lúc 07:47
bác chuyển qua xài thử Core Player 1.04 đi, cũng cùng ruột với TCPMP nhưng được nâng cấp cái vỏ với hỗ trợ các dạng file cho mấy dòng máy mới tốt hơn
có thể lỗi trên do định dạng file của bác có bitrate cao quá máy ko đọc được nên bị giật

23 Tháng bảy 2007 lúc 11:30
Cám ơn các bác đã chỉ dẫn

Xin chân thành cám ơn các bác đã cho những lời khuyên bổ ích. Em đã cài CorePlayer v1.1.1 Build 1600 và SKTool version 3.1.7.2 để xem phim, clean và Free Up RAM. Thế nhưng rất khó hiểu: hình vẫn bị giật, rồi có ngày không hiểu tự nhiên thế nào mà lại xem rất trơn tru cả hình lẫn tiếng, rồi lại có lúc hình lại bị giật, mặc dù vẫn cùng file đó để xem. Đúng là cô nàng O2 Atom Life đỏng đảnh thật! Các bác có bị như của em không nhỉ? Không biết phải set như thế nào để khi xem phim hình được trơn tru đây? Em cũng mở phần Turn Up của SK Tool ra set thử lung tung trong đó, nhưng xem ra không mấy hiệu quả.

File movie của em là file wmv, Data Bit Rate = 48 kbit/s, Video Size = 288 x 128, vậy thì đâu có nặng nề gì đâu phải không các bác?

29 Tháng bảy 2007 lúc 19:32
...

Bác có coi thử coi CPU của bác có để ở chế độ "performance" không (tốc độ tối đa). Nếu không bác thử dùng Windows Media Player của máy chơi thử coi có được không. File WMV mà.

30 Tháng bảy 2007 lúc 10:38
Bác có coi thử coi CPU của bác có để ở chế độ "performance" không (tốc độ tối đa). Nếu không bác thử dùng Windows Media Player của máy chơi thử coi có được không. File WMV mà.
Cám ơn bác nhiều! Em đã thiết lập CPU ở chế độ "Best Performance" và thấy OK với CorePlayer (nhưng lâu lâu vẫn còn bị khựng lại một chút). Còn Windows Media Player thì vẫn bị giật. Nhưng giờ đây em mới phát hiện ra thẻ nhớ của em có virus!!! Chắc đó cũng có thể là một phần nguyên nhân làm cho hình giật, vì CPU không thể hoạt động hết công suất. Bây giờ lại phải nhờ đến kinh nghiệm quét virus cho O2 của các bác. Chúng ta nên cài phần mềm nào cho O2 để chống virus là tốt nhất ạ? Có lẽ sau khi diệt virus xong thì máy của em sẽ trình chiếu movie thật là trơn tru cho mà xem! :)

kitarovn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng chín 2007 lúc 17:18
Cài đặt TCPMP Version 0.72RC1 trên O2 Atom Life xem phim bị giật, nhưng khi tắt âm thanh đi (chỉnh Volume về 0 hoặc set trong Menu Options -> Audio -> Null Audio hoặc Disabled thì hình ảnh lại rất trơn tru, không bị giật nữa. Giúp em với!!!
Việc cài TCMP cho dùng bản 0.81 lên WM6 đều bị như vậy với file .wmv , còn những file khác thì không , sau khi tìm hiểu thì do 2 file .dll ( 2 file này để fix lỗi việc WM6 không dùng TCMP để xem wmv ) vào máy !

Bài viết cần bạn xem thêm

Công ty Vũ Hồng Minh xin giới thiệu đến bạn sản phẩm ANDROID TV BOX : X-PRO
Giá chỉ: 900.000 đ
Tặng chuột không dây RAMBO (trị giá 100k)

Lazada Vietnam Master card on Monday