Xem phim phụ đề với real player

Các thớt khác của hoangcao243

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hiện em thấy cái subvob chỉ mới hỗ trợ cho WMP. Trong khi rất nhiều phim download lại được nén dưới dạng *.rmvb:(. Dù download phụ đề về nhưng vẫn không làm cách nào xem được phim cùng với phụ đề đó với realplayer. Bro nào biết xin chỉ em với ạ.:)

Hiện em thấy cái subvob chỉ mới hỗ trợ cho WMP. Trong khi rất nhiều phim download lại được nén dưới dạng *.rmvb:(. Dù download phụ đề về nhưng vẫn không làm cách nào xem được phim cùng với phụ đề đó với realplayer. Bro nào biết xin chỉ em với ạ.:)
Bác dùng chương trình Divxland_mediasub thử xem sao. bác search googel hoặc cho em địa chỉ mail, em gửi cho :)

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cám ơn bác nhiều, em đã lấy được soft nhưng không hiểu soft này hỗ trợ file subtitle là định dạng như thế nào. Nếu khác với của subvob thì có phần mềm nào convert được subtitles không bác:confused:

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sao các anh kô xài soft VLC, giống như bên MAC vậy thôi, em thấy soft VLC kết hợp file fụ đề rất tốt nhưng em chưa thử với mấy file của real player, em chuyên dùng VLC để ghép file fụ đề vô fim để coi nè :D

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
VLC thì em cũng có nghe nói là rất ok, nhưng cái vụ file *.rmvb đọc được bằng VLC thì em không biết. Bời vì nghe nói là *.rmvb chỉ dành riêng cho real thôi.

Khổquá

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Trên mạng có phần mềm miễn phí tên là K-Lite Mega Codec Pack. Chương trình này có ưu điểm là chạy đc tất cả các đuôi của quicktime, real, jet audio, window media, VLC v.v.... nên từ ngày dùng nó tôi ko phải cài thêm bất kỳ chương trình nghe nhạc, xem phim nào khác! Các bác cứ dùng thử nhé:

http://www.softpedia.com/get/Multimedia/Video/Codec-Packs-Video-Codecs/KLite-Mega-Codec-Pack.shtml

Các bác để ý là khi cài đặt chương trình này mà trong máy đã cài real hoăc quicktime thì nó sẽ đòi xóa!:D

Bài viết cần bạn xem thêm

Đến bọn bán nó bảo lắp ráp súng nhựa thì sao :p:p:p
Lazada Vietnam Master card on Monday