Xem video tràn màn hình trên PPC???

4 Tháng mười một 2007 lúc 23:10
Em mới dùng PPC lần đầu tiên,em đang dùng Eten M600.Cho em hỏi làm thế nào để xem được file video tràn màn hình?Em dùng Video convert master đưa về file định dạng WMV với kích thước khung hình là 240*320 nhưng khi xem trên PPC bằng Media thì không xem được gì cả,màn hình chỉ hiện tên file là vì sao?Rất cảm ơn ai đó trả lời dùm em!!!

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng mười một 2007 lúc 07:26
Do máy M600 của bạn bị thiếu Codec... Bản thân WMedia của PPC đc trang bị Codec ko nhiều vậy nên cùng là WMV nhưng có nhiều Codec khác nhau, và bạn preview đc trên PC ko có nghĩa là bạn xem đc trên PPC. Giải pháp: 1 là bạn xài Converter chuẩn như Window Media Encoder (Có mục convert video cho PPC ra định dạng .wmv), 2 là bạn install 1 soft chơi Video cho PPC cực mạnh như TCPMP chẳng hạn (rất nhiều pre-installed codecs )... xem Fullscreen thoải mái... Chúc vui..!! :D
P/s Nếu cần TCPMP thì PM cho mình cái e-mail addess của bạn nhé....
Welcome to HHVN Forum!!! :D

6 Tháng mười một 2007 lúc 22:21
Rất cảm ơn bạn vì đã nhiệt tình trả lời giúp thắc mắc của mình!!!Thực tình mình không hiểu "PM" nghĩa là gì nhưng mình đoán là bạn muốn biết địa chỉ email của mình để có thể giúp đỡ mình nhiều hơn.Email của mình là: phamvanduc22183@yahoo.com.
Chân thành cảm ơn!!!

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười một 2007 lúc 16:05
Thêm 1 sự lựa chọn nữa là Pocket Player --- nghe nhạc chuyên nghiệp hơn CorePlayer mà xem video cũng ko kém cạnh . Thích nhất ở soft này là khả năng thay đổi skin rất đẹp, quản lý playlist hay và visualizations y chang như WM trên máy tính.....

Bài viết cần bạn xem thêm

World Cup 2018 lần đầu tiên công nghệ hỗ trợ trọng tài VAR đã được sử dụng trong một giải đấu bóng đá chính thức. Công nghệ này rất có thể sẽ làm thay đổi kết quả nhiều trận đấu mùa World Cup năm nay.

VAR được dùng trong trường hợp nào? Dưới đây là ...
Lazada Vietnam Master card on Monday