Xi lại vỏ O22 - Có khả thi không?

VietNam

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo tớ được biết thì vỏ O2 có tới 3 lớp, lớp trong cùng là nhựa, sau đó mạ một lớp đồng, phía ngòai mới xi kim loại. Mình đã thấy rất nhiều người đi sơn lại vỏ, nhưng chỉ được khỏang 1 tháng là lại bị tróc ra loang lổ vì sơn không bám vào vỏ được và nó trở thành O2G (O2 ghẻ) :D . Kỹ thuật xi vỏ đòi hỏi công nghệ rất cao nên những chỗ sơn thông thường không thể làm được. Những chỗ làm được thì họ không nhận làm những việc như vậy.

henny

MÁY HỎNG
VietNam said:
Theo tớ được biết thì vỏ O2 có tới 3 lớp, lớp trong cùng là nhựa, sau đó mạ một lớp đồng, phía ngòai mới xi kim loại. Mình đã thấy rất nhiều người đi sơn lại vỏ, nhưng chỉ được khỏang 1 tháng là lại bị tróc ra loang lổ vì sơn không bám vào vỏ được và nó trở thành O2G (O2 ghẻ) :D . Kỹ thuật xi vỏ đòi hỏi công nghệ rất cao nên những chỗ sơn thông thường không thể làm được. Những chỗ làm được thì họ không nhận làm những việc như vậy.
Trời dân xài o22 mà đi sơn vỏ, kinh khủng, trầy quá thì bán phức mua con khác, chẳng hiểu nổi

amk

ba hoa
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
henny said:
Trời dân xài o22 mà đi sơn vỏ, kinh khủng, trầy quá thì bán phức mua con khác, chẳng hiểu nổi

vô fép các bác!

caí ông này zô ziên, không hiểu nhảy vô đây xía vô làm chi. :-$

Dragon

Love the luxury
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Không chấp làm gì
Không hiểu bác nào sơn con O2 mini thành đen chưa nhỉ up hình lên em xem đẹp không đi tân trang cho chú O2 mini cái
HCM

truongss

GẮN KẾT
Cảm ơn Hùng nhé, đây là ảnh của O22 trước đây của tôi mời các bác xem thử.
[IMG]http://i4.photobucket.com/albums/y105/truongss/IMG_0542.jpg[/IMG]

ẢNh chụp sau khi sơn chừng 4 tháng.

B

BietNoigi?

henny said:
Thì chỉ có dân "sài" O2 mới đi sơn vỏ, chứ dân "có" O2 ai dám đi tút lại, giữ như giữ sơn thì có.
Yêu O2 quá, lhông bỏ được nên thay áo, đổi mốt để tăng cảm hứng, chứ bán đi chỉ vì xước xác thì hoá ra chỉ chứng tỏ được là tiền sẵn, dư thừa thôi.

Tớ đã từng mua được 1 con ipaq mới dùng mà xước như cóc ghẻ, người bán cũng đã từng "yêu" nó, mà người mua càng yêu hơn, gãi thêm vài nốt ghẻ, mới hiểu được điều này.
Bác này đúng là dự bị, mà chắc cũng là reg nick lần đầu, hỏi như vậy cũng nên thông cảm.

B

BietNoigi?

DigitalWorld said:
Cái gì trắng trắng tròn tròn phía sau lưng máy thế hở bác truongss
Đế chống xước thì phải bác à (trả lời hộ không biết có đúng không?)
Tôi cũng có 1 chú máy đt tay 2 xề cond heo, mua về thấy thứ đó hỏi người bán là cái gì thì thấy nói vậy, tăng chiều cao núm chân chống cọ sát để quăng ra bàn cho dễ, bóc ra thì bị cong mất cái đồng xu đó thế là hết dán lại. Vì uốn lại xong thì lớp keo dính toàn bụi đất ở bán tay mình :p .

PS: À mà cái đáng hỏi bác truongss là có phải bác ấy sơn nhờ ở cái dàn ủ sơn tĩnh điện to bằng cả cái hội trường không? và có nhận sơn hộ anh em không? Tuy là dàn ủ sơn đó nhập từ TQ nhưng cũng tốt lắm, phải quen họ mới sơn ngoại giao hộ chứ họ chỉ sơn hàng xuất khẩu thôi :D (Nhìn số điện thoại bác ấy ký thì mang máng đoán vậy)

HoneyLove

Về vườn chăn vịt,nuôi gà.
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nó giống như mấy cái sticker nổi mà trẻ con hay dán linh tinh đó anh, hồi trc em cũng hay dùng, giờ hết rùi..... Nó cũng giống như cái đèn chớp chớp khi bắt đc sóng GSM mà hay bán để dán đt lun đó....

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...