Xi lại vỏ O22 - Có khả thi không?

korando

GÂY DỰNG
Em mới hỏi thử thằng bạn xem có chỗ nào sơn lại đt không thì nó bảo là ở gần góc Nguyễn Chí Thanh với Lý Thường kiệt có chỗ sơn xe nhưng cũng sơn luôn đt.

amk

ba hoa
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
DigitalWorld said:
Cái gì trắng trắng tròn tròn phía sau lưng máy thế hở bác truongss

có lẽ nó là cái miếng kim loại, để khi leo lên xế hộp thì gắn con o2 vào cái đế nam châm trên xe

các bác bàn chuyện rôm quá, hehe, mà chả có ai sơn hì :D

kent8791

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tôi thấy là sơn cũng đẹp lắm đấy, nhìn như O2s. Quan trọng là không có bác nào biết điạ chỉ sơn chất lượng ở Hà nội ah?????

BUI VAN DUNG

Super Moderator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tôi vừa mới thấy một bác ở SG xi lại vỏ của O2II màu trắng bạc trông như là inox,nhìn rất ấn tượng các bác ạ ! địa chỉ chính xác thì mình chưa biết,sẽ hỏi lại sau.Theo như họ nói thì nơi làm có thể xi được một số màu khác nhau và điều quan trọng là sản phẩm sau khi xi rất đẹp và được bảo hành 1 năm. Thật ra việc xi mạ trên bề mặt kim loại và ngay cả nhựa không phức tạp như các bạn nghĩ đâu,các phụ tùng xe và đồ chơi trẻ em hay vỏ mỹ phẩm các bạn thường thấy trên thị trường cũng toàn là đồ nhựa xi cả đấy thôi mà vần đẹp và bền ra phết đấy !

nfnsg

GÂY DỰNG
Anh hỏi dùm thêm về vấn đề này và giá cả nữa nhé, lý thú quá cơ...

chiakhoavang

NHẬP HỘI
Mình đang sử dụng con O2II với vỏ bên ngoài được xi lại rất đẹp. Điều quan trọng là chất lượng sóng rất tốt (mình chỉ sợ bị ảnh hưởng của hóa chất xi). Nếu bạn nào ở Sàigòn thì đi đường Trần Hưng Đạo, đến ngã 3 Trần Tuấn Khải, đồi diện rạp hát Đống Đa. Tiệm xi tên Ba (do chủ tiệm tên Ba), gần ngã 3 Trần Tuấn Khải - Bến Hàm Tử. Nếu bạn nào không rõ cứ liên lạc với mình theo số điện thoại 0903.722931

korando

GÂY DỰNG
Khi đi xi lại, mình chỉ việc tháo vỏ máy đem đi thôi hả anh, còn mấy cái nút thì sao, mấy cái đó đâu gỡ ra được.
Cho em hỏi về xi mạ 1 chút: khi xi người ta làm như thế nào, co phải ngâm vô bình hóa chất không, hay là xịt lên giống như xịt sơn vậy ?

tuan_vu_pham

KĨ SƯ XD
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cứ để nguyên máy, lúc sơn thợ sẽ dán keo che nút lại mà, bạn k phải lo. Mấy chỗ sơn chuyên làm gia công cho các cửa hàng đt, laptop nên chất lượng rất ok...

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...