Xin các A-E cho hỏi tí về TabletPC!!!

Các thớt khác của ntnhan3780

ntnhan3780

RÙA BA HOA .HA.HA.HA....
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2007 lúc 15:07
Mình đang dự định mua 1 con Tablet PC sử dụng nhưng chưa biết rành về nó lắm nên nhờ các A-E trên diễn đàn chỉ giúp!!! :)
Mình chú ý con TabletPC Fujitsu dòng LifeBook T4215 (FPCM10952), cấu hình cũng tương đối cao((Intel® Core™ 2 Duo Processor T5600 (1.83 GHz, 2 MB L2 cache, 667 MHz FSB))
Vì đang làm ngành cơ khí và lập trình điện nên muốn hỏi A-E là các phần mềm cho của Laptop có cài được trên TabletPC không hay phải dùng phần mềm của chính nó???( giống như O2?) Mình sợ mua xong rồi mà không "chơi" được thì uổng lắm!!!
Có A-E nào biết về nó thì xin chỉ giúp nhé!!! Cám ơn nhiều!!!:)

minhngoc1961

HHVN - VIP (Former Supervisor)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2007 lúc 18:57
Vì đang làm ngành cơ khí và lập trình điện nên muốn hỏi A-E là các phần mềm cho của Laptop có cài được trên TabletPC không hay phải dùng phần mềm của chính nó???( giống như O2?) Mình sợ mua xong rồi mà không "chơi" được thì uổng lắm!!!
Có A-E nào biết về nó thì xin chỉ giúp nhé!!! Cám ơn nhiều!!!:)
Mọi thứ gì cài được trên PC ( desktop và laptop ) đều cài và chạy tốt trên Tablet.
Tóm lại tablet PC cũng là 1 laptop có cộng thêm chức năng viết & chọt lên màn hình.Nếu bạn không thích " chọt" thì cứ dùng nó như 1 laptop bình thường.

ntnhan3780

RÙA BA HOA .HA.HA.HA....
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2007 lúc 08:27
Thankyou!!!

Hi.hi.. cám ơn A-E nhiều lắm, mình cứ tưởng nó như O2 chứ!!! (phải dùng phần mềm và hệ điều hành của riêng nó!!)
HP TC1100 của thanchet thuộc dòng Acer phải không? giá của nó bao nhiêu vậy??? Hình như hơi tiếc là ổ CD gắn ngoài...:(
Nói chung mình thì không thích máy của IBM lắm vì IBM không có "mã" như Sony hay Fujitsu...hi.hi...:)

trungzena

Nói không với bia gụ ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2007 lúc 11:51
Cài thoải mái bạn ơi, đừng lo không tương thích. IBM X41 cũng là 1 lựa chon tốt, còn HP TC1100 thì đâu có liên quan gì tới ACER đâu bạn

legorreta

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2007 lúc 20:02
Công việc của bạn chắc có liên quan đến các chương trình kiểu AutoCAD? Nếu đúng thế thì không nên dùng X41 vì sẽ rất chậm khi làm việc với các bản vẽ trên CAD, kể cả 1G RAM cũng thế thôi vì vấn đề ở chỗ card màn hình intel quá yếu và ổ cứng 4200rpm quá chậm (mình đã có so sánh với T30 1.6 512 Vid ATI 32M thì thấy làm việc với file CAD rất thoải mái).

Nhưng nếu chỉ dùng cái gì nhẹ nhẹ như lướt web, đọc sách linh tinh thôi thì X41 là sự lựa chọn tuyệt vời, về sử dụng thông thường thì mình không chê X4t được điểm gì cho đến khi có X60 tablet :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Cộng đồng AI Challenge - bước tiến mới cho trí tuệ nhân tạo VN
Cộng đồng AI đã gắn kết với nhau bằng những nền tảng chia sẻ, thi đấu. Đây là bước đi nhỏ nhưng là điểm sáng để tạo ra những thành tựu lớn về trí tuệ nhân tạo trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday