Xin các bác chỉ giúp cách nâng cáp Cạc Màn Hình

huudong

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng bảy 2007 lúc 08:14
Em vừa làm con máy tính để bàn mà cạc màn hình lièn chỉ có 96M vậy em nhờ cac bác nào biết cách nâng cấp từ cạc màn hình 96M cho nó lên 128M.

Nếu bác nào chỉ giúp em ,em sẽ cảm ơn nhiều

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 08:16
chùi ơi;ram được nhiêu rùi? máy này VGA hơi kém; nếu ram ít thì gắn thêm ram xem có cải thiện gì không.

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 10:36
chùi ơi;ram được nhiêu rùi? máy này VGA hơi kém; nếu ram ít thì gắn thêm ram xem có cải thiện gì không.
Đúng như bác Tieuphong nói! Muốn cải thiện lên 128MB thì có lẽ chỉ nâng cấp RAM thôi. Ko biết main bác là main gì vì chỉ có một số dòng main mới cho nâng VGA onboard lên khi tăng RAM

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 11:28
Card VGA của bác là card on rồi nên nó share thêm từ RAM. Bác vào bios xem có thể tăng lên được ko, nếu ko thì phải thêm RAM thì nó mới share thêm được.

huudong

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng bảy 2007 lúc 11:32
Bác ơi đúng là cạc em cạc on nhưng Ram em là Ram 512. Em thấy bọn bạn cũng Ram 512 mà cạc của nó lên tới 128 nên em hỏi các bác xem có cách nào chỉ giúp em với. Main của em là Main GiGa865

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 11:38
Bác ơi đúng là cạc em cạc on nhưng Ram em là Ram 512. Em thấy bọn bạn cũng Ram 512 mà cạc của nó lên tới 128 nên em hỏi các bác xem có cách nào chỉ giúp em với. Main của em là Main GiGa865
Đã on board đời 865 càng share thêm ram càng phí.

*Muốn chỉ thông số thì sau khi bật máy nhất phím Del, sau khi vô màn hình xanh dương chỉnh lại VGA share thành 128mb là xong.

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 11:39
bạn vào BIOS thử xem nó cho share max là bao nhiêu. nếu nó chỉ cho share max là 96m mà bác nâng ram lên 1g thì cũng thế thôi ko thêm dc miếng nào đâu.
Giải pháp êm đẹp nhất là bác ra ngoài mua 1 cái card VGA mới gắn vô :D
. bảo đảm ngon lành cành đào.

huudong

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng bảy 2007 lúc 18:05
Ko Buss của em là 400, vậy vào Bios ở mục nào các bác có thể chỉ dạy em kặn kẽ hơn được ko vì em vẫn còn mù về máy tính lắm nên ko biết

Bài viết cần bạn xem thêm

Kymco Like 50 là mẫu xe tay ga 50cc của thương hiệu Đài Loan tại thị trường Việt Nam. Đây là mẫu xe máy không cần bằng lái phù hợp với sinh viên sử dụng cho mọi nhu cầu.

Xe ga Kymco Like 50 được thiết kế dành cho ...
Lazada Vietnam Master card on Monday