Xin các Bác cho em hỏi chỗ ăn, ngủ, nghỉ, chơi… ở Đà Lạt ???

Các thớt khác của anhuybill
14 Tháng sáu 2007 lúc 20:58
Các Bác ơi, hè này em định dẫn vợ con đi Đà Lạt chơi. Có Bác nào biết khách sạn nào ở Đà Lạt tốt không, có không gian rộng một tý ? Ở trung tâm càng tốt, tầm giá khoảng 250-300 phòng đôi ấy. Với lại chỗ ăn uống, cà phê… nữa, Bác nào biết thì chỉ cho em với, em chỉ cần chỗ ăn hợp khẩu vị, đặc sản thì càng tốt. Mùa này Đà lạt thời tiết có tốt không các Bác nhỉ ? Từ sân bay về đến trung tâm khoảng bao nhiêu km ? Cám ơn các Bác đã đọc tin !:D

bathanh72

Bình Thường Thôi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng sáu 2007 lúc 21:13
đến ngay trung tâm chợ đà lạt nhiều lắm giá phòng ở đà lạt tương đối rẻ không phải lo, còn nếu muốn yên tỉnh thì lên dinh 3 ở ngày đường lên có mấy cái khách sạn nhưng lịch sự và đẹp lắm ở đó có khách sạn bích đào sakura đẹp và có quán cafe rất dể thương, còn muốn wifi thì xuống chợ nhiều quán có lắm

dânnam

Scout is fun
GÂY DỰNG
14 Tháng sáu 2007 lúc 22:53
Các Bác ơi, hè này em định dẫn vợ con đi Đà Lạt chơi. Có Bác nào biết khách sạn nào ở Đà Lạt tốt không, có không gian rộng một tý ? Ở trung tâm càng tốt, tầm giá khoảng 250-300 phòng đôi ấy. Với lại chỗ ăn uống, cà phê… nữa, Bác nào biết thì chỉ cho em với, em chỉ cần chỗ ăn hợp khẩu vị, đặc sản thì càng tốt. Mùa này Đà lạt thời tiết có tốt không các Bác nhỉ ? Từ sân bay về đến trung tâm khoảng bao nhiêu km ? Cám ơn các Bác đã đọc tin !:D
Theo em thì khách sạn K&N trên đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa là hợp với nhu cầu trên của bác đấy. Hơn chút thì khách sạn Hồng Tâm, Tâm Dung nhưng giá vẫn trong khuôn khổ trên. Bác gọi 1080 lấy số phone rồi gọi trước cho chắc.

Ăn sáng buffet thì Gofl 2 hay Cẩm Đô, ăn sáng thường thì đầy. Ăn trưa thì có quán cơm Bắc khu gần cafe Tùng (nhưng hình như di chuyển đâu rồi, bác chịu khó đến chỗ cũ rồi hỏi thăm- chỗ cũ đối diện khách sạn Phước Đức). Còn ăn trưa, chiều thì nhớ hỏi giá trước nha, không thì trở thành đồ thử dao lam đó:D

Từ sân bay Liên Khương về trung tâm Đà Lạt khoảng 28km, có xe buýt đưa về. Theo mình đi máy bay mất công vì phải ra sân bay (từ nhà mà ra sân bay=15ph), tới trước 60ph (mất khoảng 75ph), bay 45ph, đáp 10ph để ra khỏi sân bay, 45phút đi xe về trung tâm, 10 phút về khách sạn. Vị chi:gần 4h đồng hồ. Mất nhiều tiền, nên để dành ăn uống:cool: Còn không thì gọi xe Thành Bưởi trên đường Lê Hồng Phong để đặt chỗ theo giờ, đúng giờ tới nơi (mất 20ph), xe chạy 6h tới ngay khách sạn. Mất khoảng 6h30phút--->rẻ chút

Góp ý vui thôi nhé, chúc gia đình bác hạnh phúc.

sontran

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng sáu 2007 lúc 06:33
Hihi, xưa giờ em đi ĐL thì toàn ở trên đầu đèo thui, không phải ngay trung tâm nhưng không khí thì tuyệt vời. Nhưng nếu bác không đi xe thì ở đó hơi khó khăn.
Mà không đi xe thì kể muốn đi ăn ngon cũng khó nhỉ. Ăn sáng ngon, không bị chặt chém thì bác có thể thử bún bò Công ở đường Phù Đổng thì phải, nói chung là bên hông ĐH Đà Lạt. Rất ngon đó :D . Hoặc vào hẻm Nhà Chung bên hông Nhà Thờ cũng nhiều quán ăn sáng có tiếng như bánh canh Xuân An....

Tối mà ăn nhậu gia đình (hay bạn bè nhậu cũng đc ) thì có quán nướng ngay chỗ Công Viên trên Hồ Xuân Hương, sau lưng Sân Vận Động, ăn phê lắm (mà rẻ nữa).

15 Tháng sáu 2007 lúc 08:14
Đi DL ko có chỗ nào ăn ngon hết, từ sang cho đến bình dân, ăn ko có cái gì ngon.

Ngay cả cái quán nem nướng hay gì đấy nổi tiếng, vào ăn mà còn khó ăn.

Có lẽ em kén ăn
bác nói thế chạm tự ái em người Dalat rồi
em ko biết bác sao chứ ở dalat em thấy đồ ăn dễ ăn va có phần ngon hơn cả đồ ăn ở mấy tỉnh gốc của nó ví dụ bún bò huế ăn ở dalat ngon hơn ở huế nhiều mì quảng cũng ngon bác nào thích đồ ăn huế thì dô ấp ánh sáng hoặc ở số bốn la số dách

yan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng sáu 2007 lúc 08:27
Đợt rồi đi vào Đà Lạt cũng lang thang có nhận xét:
- Phong cảnh đẹp, hữu tình....cafe ngon, cafe wifi cực ít :D
- Món ăn: Rau ngon, sạch...món Hoa Atiso hầm chân giò ăn tàm tạm ( đặc sản đặc trưng ), sau mấy hôm phải kiếm quán cơm Bắc để ăn qua ngày :D
- Chơi: Không phải mùa du lịch nên đúng mình được làm King:D, bạn đưa vợ hay bồ vô thung lũng Tình Yêu lãng mạn và ....tiện lắm :D, ngoài ra mới có trò ván trượt cũng hay...ban đầu sợ sau ham :D
Khí hậu: Phê khỏi nói rồi....
Cuối tháng lại vô sẽ report đầy đủ hơn, chúc bác và gia đình có kỳ nghỉ zui zẻ bổ ích!

killed

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng sáu 2007 lúc 08:32
DL món ăn cho các buổi sáng trưa chiều tối thì ko có gì ngon. Nhưng các món: bánh, da ua ly thì lại ngon cực. Em ra ngoài đó nhờ ăn các món đó mà sống đó :D

Trời tối lạnh, ra ngoài hàng ăn cái bánh, uống sữa nóng là đã.

Còn về đồ ăn chính cho các buổi thì quả thực em ăn không thấy ngon

Bài viết cần bạn xem thêm

Gần đến mùa World Cup rồi
A e chuẩn bị gì chưa
Bản thân đang háo hức lắm
Thấy vấn đề bản quyền hình như bị trục trặc nên thôi mình chủ động chuẩn bị trước
E này bao xem mượt. Mình ship e nó Amazon về 3 năm nay rồi. Phải n ...
Lazada Vietnam Master card on Monday