Xin các bác giúp e vài vấn đề trong Vista?

vietsuniit

Khổ Lắm Đời Sinh Viên
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng năm 2007 lúc 08:42
E có vài vấn đề các bác chỉ e với:
-E đang sài con laptop Asus a8 khi e cài vista vào thì tất cả driver đều nhận hết ,nhưng có 1 chuyện là mặc dù đã cài đầy đủ driver nhưng vẫn không thấy camera đâu để mà mở?:confused:
-khi e dùng windows media để mở vcd,dvd thì xảy ra tình trạng hay bị đứt khoản giống như bị hư đĩa vậy (file e lưu trong hdd), khi e chuyễn sang mp3 thì bình thường?:confused:
Mong các bác cho e biết cách khắc phục
Thanks

Lo_Xa

Không phải Mod
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng năm 2007 lúc 09:12
Sử thử mở webcam trong skype hay yahoo mesenger thử coi nó đã hoạt động tốt chưa, sau đó tìm đường dẫn đến webcam nhé. V/đ thứ 2 thì em thử download đủ codec cho WM xem sao. Hi vọng giúp được bạn khắc phục...

Thangnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng năm 2007 lúc 14:06
Tớ cũng bị tình trạng giống như bác Sử khi xem phim bằng WMP. Trong khi cũng film đó, lúc trước tớ coi trên XP (cùng 1 laptop) thì lại cực kỳ ngon.

Ban đầu tớ cứ tưởng là do Codec, nhưng sau khi install K-Lite cũng như là Codec của chính bác Bill offer cho Vista thì tình trạng vẫn thế.

Vô tình tớ run bằng Media Player Classic của chính Vista thì lại OK :)

Không hiểu là WMP của Vista có vấn đề gì không!

3 Tháng năm 2007 lúc 14:47
Tớ cũng bị tình trạng giống như bác Sử khi xem phim bằng WMP. Trong khi cũng film đó, lúc trước tớ coi trên XP (cùng 1 laptop) thì lại cực kỳ ngon.

Ban đầu tớ cứ tưởng là do Codec, nhưng sau khi install K-Lite cũng như là Codec của chính bác Bill offer cho Vista thì tình trạng vẫn thế.

Vô tình tớ run bằng Media Player Classic của chính Vista thì lại OK :)

Không hiểu là WMP của Vista có vấn đề gì không!
Media Player Classic là của K-lite. Thử cài Vista Code Pack đi.

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng năm 2007 lúc 17:11
Em xin phép hỏi ké 1 tẹo là em có cài vista cho đứa bạn đang dùng máy asus w92J ( em ko nhớ rõ lắm) driver đã nhận đủ nhưng riêng cái webcam build in thì ko thể nào tìm ra, em lên web của asus thì chỉ thấy hỗ trợ cho xp mà chưa có cho vista. Mong các bro chỉ giúp làm sao để tìm ra.
Thứ 2 nữa là em ko biết tại sao khi vào những trang như nhacnen.net thì ko thể nghe nhạc vì theo như thông báo là thiếu wmp và bắt cài lại. Nhưng dù auto install hay là manual đều ko được. Xin hỏi làm sao để có thể nghe được nhạc trực tuyến ạ. Em đã cài đủ codec pack. Mong các bro giúp đỡ:)

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

World Cup 2018 lần đầu tiên công nghệ hỗ trợ trọng tài VAR đã được sử dụng trong một giải đấu bóng đá chính thức. Công nghệ này rất có thể sẽ làm thay đổi kết quả nhiều trận đấu mùa World Cup năm nay.

VAR được dùng trong trường hợp nào? Dưới đây là ...
Lazada Vietnam Master card on Monday