Xin các bác giúp về GPS

binh_hdda

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng mười hai 2007 lúc 15:58
Do mới sắp được cái P3600 nên muốn được các bác chỉ dẫn thêm. Để sử dung GPS ở VN chắc là cài Vietmap là dùng được tuy nhiên nếu như muốn sử dụng tại nước ngoài (Thailand, Nhật bản, Đài Loan...) thì không biết sẽ phải dùng thế nào và tải phần mềm ứng dụng ở đâu..? (Có mất phí không các bác nhỉ?).
Rất mong được sự giúp đỡ. Xin cám ơn!

Ares_n1

HHVN - SIÊU DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng mười hai 2007 lúc 07:48
Do mới sắp được cái P3600 nên muốn được các bác chỉ dẫn thêm. Để sử dung GPS ở VN chắc là cài Vietmap là dùng được tuy nhiên nếu như muốn sử dụng tại nước ngoài (Thailand, Nhật bản, Đài Loan...) thì không biết sẽ phải dùng thế nào và tải phần mềm ứng dụng ở đâu..? (Có mất phí không các bác nhỉ?).
Rất mong được sự giúp đỡ. Xin cám ơn!
Trong diễn đàn có mục GPS mà bạn. Chỉ có ở VN mới o tính phí thôi,còn ra nước ngoài thì mình hong bít:D :D

kenu97

osin công nghệ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng mười hai 2007 lúc 13:13
chả có nước nào tính phí cả, chỉ có mất chi phí mua bản đồ số thôi. Mình có map của Taiwan,malaysia, singapore mà lưu trong cái USB 2,5", giờ đang hỏng chưa cứu được, Nếu sửa đc cái ổ đó tớ gửi cho

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng mười hai 2007 lúc 10:42
Ở Việt Nam có thể dùng các phần mềm như VietmapR12, VietMap của Tư Triều, Ozi, ... do có phát triển bản đồ Việt Nam. Riêng Ozi là sử dụng bản đồ giấy scan nên tiện hơn, có thể mua bản đồ giấy và tự scan được.

Ở nước ngoài thì TOMTOM là thông dụng nhất. Bản ROM gốc của HTCP3600 có TOMTOM licensed rồi. Vào trang chủ và download dữ liệu bản đồ của các vùng mà mình định đi và cho vào thẻ nhớ.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bằng cách nào đó 9to5Mac có được ảnh rò rỉ thật của iPhone mới và Apple Watch 4 và họ khẳng định đây không phải là ảnh dựng mà là hàng thật. Nói về iPhone trước, chúng ta sẽ có iPhone XS 5,8" là bản nâng cấp của iPhone X, còn chiếc iPhone XS Plus màn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday