Xin các bác tư vấn dùm về con HTC Kaiser

acad

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em đang cần mua 1 con PDA gấp (con máy cũ đi uống bia rơi đến cộp thế là tèo :((). Giờ đang phân vân định mua con Kaiser, có tham khảo khá nhiều các review về em nó, thấy có người khen người chê. Thế nên muốn hỏi các bác chỉ dùm cho chắc ăn.
- Thứ nhất, điều quan trọng nhất mà em đang lăn tăn là về cáp trượt, có người nói dễ đứt cáp. Không biết có đúng không. Không biết con Kaiser này là dòng màn hình trượt nghiêng thì cáp có dễ đứt hơn so với các loại máy trượt khác không (với lực đẩy bt thôi chứ đẩy mạnh thì cáp nào cũng đứt rồi :D)
- Thứ hai là khả năng bắt GPS, có người bảo Kaiser bắt chậm lắm, người thì lại bảo bắt rất tốt, nhanh hơn cả các dòng Eten dùng chip star III chuyên bắt GPS. Không biết ai đúng ai sai nữa (em hay đi công tác nên cũng cần GPS)
- Thứ ba là Pin, Pin Kaiser chuẩn 1350mAh, liệu xài với WM có nhanh hết không ?
- Ngoài ra bác nào có kinh nghiệm, biết ưu điểm nhược điểm gì nữa về Kaiser thì chỉ em với nhá, em đang lăn tăn lựa chọn giữa Kaiser với Eten Mxxx và HP6915 quá (hơi ưu tiên em Kaiser hơn).

kusoi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Re: Xin các bác tư vấn dùm về con HTC Kaiser (TYTN II) !

Em trả lời theo quan điểm em nhé vì đã từng xài,thứ nhất pin cũng ok lắm con máy em xài trên 2 ngày,thứ 2 về cáp thì cũng gọi là tạm được còn tùy thuộc bạn mua máy đã sử dụng bao lâu hay mới.Nói chung theo em bác nên xài con này vì em thấy ổn lắm :-bd

baotran951981

GÂY DỰNG

em cũng đã từng xài em này,nói chung con này xài tốt,pin tốt,bàn phím dể bấm,chạy cũng ok

acad

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI

Cảm ơn 2 bác, còn bác nào có kinh nghiệm về ưu nhược điểm của con Kaiser chỉ dùm em với, máu mua máy quá rồi chỉ sợ mua về mà không ưng ý thì buồn :(

pnt_love_cty

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI

Cảm ơn 2 bác, còn bác nào có kinh nghiệm về ưu nhược điểm của con Kaiser chỉ dùm em với, máu mua máy quá rồi chỉ sợ mua về mà không ưng ý thì buồn :(

máu thì mua ngay đi bác lăn tăn hoài chi mệt
_ pin em cũng tạm, bắt gps tùy thời tiết kakakak=)) đẹp trời sóng yên bể lặn + bản rom + radio good bắt khoảng 5-10s còn xáu thì tùy có khi 10p chưa bắt đc8-}
_ cơ trượt tui xài con này lúc mới ra đến giờ chưa thấy vấn đề gì củng như chưa thấy ai phàn nàn bác sợ cái nay quá đổi qua diamond đi con người ta đẹp thế nghe bác tả sót hết cả lòng ko có duyên thôi đành chia tay trc bơt đau khổ đi bác>:p>:p
_ mình thấy bác đổi qua diamond đi khỏi sợ gì hết:-q:-q điều quan trọng em nó dành cho người thuận tay trái như mình nè=))=)) bác nào cầm tay phải mỗi lúc bấm cơ sẽ đẩy cơ trượt làm máy cứ bị sê dịch:-/:-/
* túm lại bác đừng dùng kaiser tội nghiệp em nó kakakakak=))=))=))

pnt_love_cty

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI

quên nữa GPS theo mình nghĩ chỉ để chơi thui lúc cần bắt hoài ko được lúc lấy ra chơi bắt lại nhanh kakakka nhất là ở trong nhà phải trên lầu bắt sóng mới nhanh còn ra ngoài đường đưng bắt sóng chúng giật đứng khóc kakakak

tuottuontuot

GÂY DỰNG

Nhựoc điểm là nặng8-}, ưu điểm là có track wheel, rất tiện<:p
DÙng ppc hết ngày pin còn 10% là hạnh phúc òi :p, em dùng nhiều mà

hongbao

HHVN - DỰ BỊ *****
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Em đang cần mua 1 con PDA gấp (con máy cũ đi uống bia rơi đến cộp thế là tèo :((). Giờ đang phân vân định mua con Kaiser, có tham khảo khá nhiều các review về em nó, thấy có người khen người chê. Thế nên muốn hỏi các bác chỉ dùm cho chắc ăn.
- Thứ nhất, điều quan trọng nhất mà em đang lăn tăn là về cáp trượt, có người nói dễ đứt cáp. Không biết có đúng không. Không biết con Kaiser này là dòng màn hình trượt nghiêng thì cáp có dễ đứt hơn so với các loại máy trượt khác không (với lực đẩy bt thôi chứ đẩy mạnh thì cáp nào cũng đứt rồi :D)
- Thứ hai là khả năng bắt GPS, có người bảo Kaiser bắt chậm lắm, người thì lại bảo bắt rất tốt, nhanh hơn cả các dòng Eten dùng chip star III chuyên bắt GPS. Không biết ai đúng ai sai nữa (em hay đi công tác nên cũng cần GPS)
- Thứ ba là Pin, Pin Kaiser chuẩn 1350mAh, liệu xài với WM có nhanh hết không ?
- Ngoài ra bác nào có kinh nghiệm, biết ưu điểm nhược điểm gì nữa về Kaiser thì chỉ em với nhá, em đang lăn tăn lựa chọn giữa Kaiser với Eten Mxxx và HP6915 quá (hơi ưu tiên em Kaiser hơn).

1. Về cáp: theo mình thì cái nào quá cũng k tốt, mình xài thì chưa thấy gì. Nghe nói em nó bền trên 10.000 lần, cứ cho 1 ngày trượt ra trượt vào 10 lần, thì đến khoảng 3 năm sau thì mới hư :p, ăn thua mình xài thôi. Tuy vậy khi mua check kỹ để có em có trượt cứng, mình xài 3 năm nữa thay máy mới là vừa :p

2. Khả năng bắt GPS: còn tuy bản ROM và radio thích hợp nữa, bản radio 1.71.09.01 và 1.70.19.09 cho sóng GPS mạnh ấy. Ngoài ra, còn nhiều yếu tố như thời tiết, địa điểm, v.v., nói chung Kaiser bắt sóng GPS khá tốt.

3. Pin: tùy thuộc nhiều yếu tố, mình xài bản ROM PDAcorner X V4 (WM 6.1), radio 1.65.24.36 cùng HardSPL 3.29 cho mức tiêu thụ là 2,5h cho 1% pin ở chế độ chờ, hiện k biết có bản nào nữa k vì mình đổu máy rồi.

Ưu điểm thì bro theo tính năng kỹ thuật mà xem thôi. Còn khuyết điểm thì: máy nặng và dày (cái này mình rất hợp vì tay bự :">), cáp trượt và bút hoạt động mạnh và nhiều dễ lờn, phím điều hướng xài nhiều dễ bị bong tróc (xài PPC cố gắng tránh xài phím cứng càng ít càng tốt), k có giắc 3.5mm, k có FM, chụp hình tương đối.

Bro nên tham khảo bằng thực tế và cảm nhận trước khi mua nhé. Giá 2nd em nó khoảng 3,2 chai thôi.

gio_hk

HTC Corporation
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Với tầm dưới 4tr thì HTC kaiser là sự lựa chọn số một cho những ai thích chát chít trên bàn phím cứng. Bạnc ó thể vào đây tham khảo thêm http://handheld.com.vn/showthread.php?t=146640

Dr. Lee

GÂY DỰNG
Kaiser:
Điểm yếu:
1. màn hình nhỏ
2. Nặng
3. Dày (vì dày nên nặng)
4. Màn hình ko bắt sáng (ra ngoài trời nắng cứ gọi là chán chả buồn nhìn)
5. GPS: Kém, và theo em đc biết thì trong nhà Eten cũng móm chứ chả riêng gì thằng này. (Nếu gọi thế là kém)

Ưu điểm:
em chả thấy có ưu điểm gì vì chỉ để ý đến nhược điểm :D. em mua 1 con mới hồi 2008 dùng tới nay ko phải lăn tăn gì ngoài vụ hôm nọ sóng sánh mobifone có vấn đề đổi oan cho em nó HR mấy phát liền.
Cable trượt: Nếu mua hàng mới tinh và dùng bình thường như em (hay trượt ra để chat khi ngồi trên ô tô đi công tác) thì em vẫn chả thấy làm sao.
Dùng 2 năm rồi, đánh rơi 4 lần. Hiện tình trạng như sau:
Mô tả như mấy bác bán hàng:
like new 97%, chữ htc bị mờ đi chút ít vì hay áp vào cái mẹt của em
do đánh rơi vài lân nên văng mất cái logo cửa sổ window ở phím start.
Mọi thứ vẫn ổn.
Bây giờ vẫn dùng. 9tr ngày xưa giờ còn 4 tr :D tầm tiền đó bác xúc đi vậy

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt