Xin các bác tư vấn giúp Pin AA bao nhieu ampe?

Các thớt khác của gacondihoc

tuanhung1433

Nhà quê lên phố
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng tám 2007 lúc 21:48
mình xài một cặp Energizer 2500 cùng với bộ sạc của nó, cứ sạc tới khi đèn báo tắt bỏ vô máy chụp trên 100k chưa thấy báo hết pin. bạn mua hàng của SONY cũng được nhưng phải lên hãng cơ, còn ngoài thì FAKE nhiều lắm

Lam Sơn

Super Moderators
15 Tháng tám 2007 lúc 22:18
Dung lượng của Pin sạc người ta không tính bằng ampe mà tính bằng mAh :p . Nếu có điều kiện anh mua khoảng 6 -> 10 viên, mỗi viên khoảng 2.500 mAh là quá ổn cho những lúc đi xa. Quan trọng là phải mua hàng chính hãng thì hiệu nào cũng được (Sony, Panasonic, MP, Energizer v..v...) còn hàng rởm, nhái thì khỏi bàn. Chúc vui vẻ :D

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng tám 2007 lúc 13:40
Dung lượng của Pin sạc người ta không tính bằng ampe mà tính bằng mAh :p . Nếu có điều kiện anh mua khoảng 6 -> 10 viên, mỗi viên khoảng 2.500 mAh là quá ổn cho những lúc đi xa. Quan trọng là phải mua hàng chính hãng thì hiệu nào cũng được (Sony, Panasonic, MP, Energizer v..v...) còn hàng rởm, nhái thì khỏi bàn. Chúc vui vẻ :D
Cách đây ít lâu tớ hỏi trên forum cái này mà chẳng ai biết, không biết bác Lam sơn có biết không:
Nghe nối Sanyo có pin Enerloop phóng điện không tải cực ít, có thể để cả năm trời mà không bị hết điện, bác có biết ở đâu ở VN có bán không?

Shania_Francis

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
19 Tháng tám 2007 lúc 22:30
Cách đây ít lâu tớ hỏi trên forum cái này mà chẳng ai biết, không biết bác Lam sơn có biết không:
Nghe nối Sanyo có pin Enerloop phóng điện không tải cực ít, có thể để cả năm trời mà không bị hết điện, bác có biết ở đâu ở VN có bán không?
Ông cậu của em cũng sử dụng pin Eneloop + charger Sanyo ( nói chung là nguyên 1 bộ) .Khi sạc đầy thì chụp hình quá trời lun mà chưa thấy báo hết pin . Để em hỏi thử coi ông cậu mua pin đó ở đâu rùi báo cho bro hay :)

20 Tháng tám 2007 lúc 18:50
Trước mình có dùng 4 cặp Sanyo 2000mAh dùng với xạc Panasonic xịn, dùng tốt lắm . Sau bị thất lạc mình có mua 2 cặp Sony 2500mAh giá rẻ để dùng. Nhưng cắm vào cái xạc xịn thì ko xạc được cắm vào cái xạc tàu thì xạc được . Sau đó mình mua tiếp 2 cặp Energizer thì cắm vào xạc Pana đó thì lại xạc được. Có bác nào giải thích hộ mình với

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ các mod xử lý dùm em vụ này:

Bạn @Linh-tn thắng đấu giá nhưng không tiến hành giao dịch, gọi điện không nghe máy, nhắn tin không trả lời. Mong mod xử lý giùm. Em cảm ơn

https://www.handheld.com.vn/threads ...
Lazada Vietnam Master card on Monday