Xin các bạn giúp đỡ về Yahoo Messenger

PHUONG NAM

GÂY DỰNG
Cho hỏi làm sao xóa được status( của mình tự đặt) chạy trên Win 7,mình o xóa và sửa được. Mình đang dùng bản 9... Thank all...

maianhtuan305

MÁY HỎNG
Vẫn chưa hình dung ra câu hỏi của bạn lắm ! không xóa được hay cóa trên thanh công cụ rồi mà trên nick của mình vẫn hiện status cũ ! nếu như TH 2 thì bạn nên lên bản mới nhất để fix được lỗi này ! và xem trên phần kết nối của bạn nếu có để thông qua proxy thì chỉnh lại là trực tiếp tư internet

Ciuvn

GÂY DỰNG
hiện tại mọi nguời lên bản 10 hết rồi
sao bạn ko lên đi:|
đã cài lên Win 7 ùi sao ko lên nốt YMT_T

PHUONG NAM

GÂY DỰNG
Win 7 khó thế ư?
XP thì chỉ rê và click chuột vào status, ấn Delete từ keyboard là xong mà

XP thì mình vẫn làm như vậy mà qua Win7 lại o được. Còn mình đã lên YH bản 10 mà cũng o xóa được, vẫn cần mọi người chỉ giúp...

maianhtuan

GÂY DỰNG
XP thì mình vẫn làm như vậy mà qua Win7 lại o được. Còn mình đã lên YH bản 10 mà cũng o xóa được, vẫn cần mọi người chỉ giúp...

Lên 10 mà vẫn chưa được thì bạn dùng your uninstall để xóa sạch sẽ yahoo tại máy tính ! kiểm tra trong ổ còn gì liên quan yahoo k thì xóa hết rồi sau đó bạn down bản mới nhất về và cái tại ổ khác ổ bạn đã cài yahoo trước đó (vd trước bạn cài ở ổ C thfi giờ cài ở ổ D)

duoc_nn

N/A
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào bác,
Bác có thể xóa status theo cách sau:
1. Truy cập Start > Run > regedit
2. Tìm khóa HKEY_CURRENT_USER\Software\yahoo\pager\profiles
3. Chọn account yahoo cần xóa status HKEY_CURRENT_USER\Software\yahoo\pager\profiles\tên_account\Custom Msgs
4. Xóa các key trong Custom Msgs
Bác cẩn thận khi thao tác trong Registry nhé, có thể back-up trước khi thao tác.

achilefu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn kích vào status và del thôi, nếu ko được thì remove triệt để cái Yh đi, cài bản mới xem.

CoF

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn kích vào status và del thôi, nếu ko được thì remove triệt để cái Yh đi, cài bản mới xem.
Bác xem lại kỹ các quote đã ạ, rõ ràng là ko được & phức tạp hơn như câu comment của bác ah!

Bài viết cần bạn xem thêm

Chào các Mod HHVN

Em có tham gia phiên đấu giá ngày 23/08/2022 của bạn Trịnh Tuấn Dũng nick HHVN @Linh DKH
...