Xin các Bro giúp về Lỗi đọc danh bạ - Contact

quangmcd

NHẬP HỘI
Trước đây Em dùng con O2 Exec mới tậu được con HD2, Em chuyển danh bạ sang nhưng khi gọi danh bạ thì không thể nào gọi hết được, ví dụ như trước đây ở con O2 chỉ cần gõ "DUC" thì tất cả các loại " Đức A, Đức B, Đức B, Dực ..vv" ra hết để tìm, nhưng sang con HD2 thì có lên nhưng cũng lên không hết các tên có trong danh bạ, kể cả có tên em gõ đủ ký tự tiếng việt cũng không lên. Nếu Em sửa lại tên những người mà không hiển thị trên Điện thoại hoặc trên máy tinh từ Outlook thì lại có thể tìm được,(tất cả tên trong danh bạ Em đều ghi ở Last name) Em cho rằng đó là lỗi font chữ, nhưng chưa biết xử lý thế nào, Em đã thử ném rất nhiều loại font vào thư mục fonts trong Windows, Bác nào cao thủ món này nghiên cứu chỉ giúp Em với, Danh bạ của Em có hơn 1200 số mà phải sửa lại hết thì chắc Em toi mất!

auhv

GÂY DỰNG
Trước đây Em dùng con O2 Exec mới tậu được con HD2, Em chuyển danh bạ sang nhưng khi gọi danh bạ thì không thể nào gọi hết được, ví dụ như trước đây ở con O2 chỉ cần gõ "DUC" thì tất cả các loại " Đức A, Đức B, Đức B, Dực ..vv" ra hết để tìm, nhưng sang con HD2 thì có lên nhưng cũng lên không hết các tên có trong danh bạ, kể cả có tên em gõ đủ ký tự tiếng việt cũng không lên. Nếu Em sửa lại tên những người mà không hiển thị trên Điện thoại hoặc trên máy tinh từ Outlook thì lại có thể tìm được,(tất cả tên trong danh bạ Em đều ghi ở Last name) Em cho rằng đó là lỗi font chữ, nhưng chưa biết xử lý thế nào, Em đã thử ném rất nhiều loại font vào thư mục fonts trong Windows, Bác nào cao thủ món này nghiên cứu chỉ giúp Em với, Danh bạ của Em có hơn 1200 số mà phải sửa lại hết thì chắc Em toi mất!

Cái này tôi cũng đã lùng sục rất nhiều rồi mà chưa có câu trả lời.
Nguyên nhân là do WM6.1 chứ không phải lỗi font, khôn biết lên WM6.5 thì sao.
Vấn đề có tên mà không tìm được là do bộ mã. Lúc bác nhập tên vào danh bạ, có thể bác đã nhập bằng mã Unicode dựng sẵn chẳng hạn, nhưng bộ gõ khi bác tìm thì lại Unicode tổ hợp chẳng hạn (hoặc ngược lại), và vì vậy nên nó cóc hiểu.
Theo tôi thì hiện tại chỉ nên dùng Unicode dựng sẵn (tất nhiên cũng có một số vấn đề).
Còn việc kém thông minh của WM6.1 (đánh DUC không hiện lên Đức, Dục,...) mong các cao thủ chỉ bảo.
Còn một cải lùi nữa là WM5 khi mình đánh vài chữ đầu của một từ, nó sẽ tự đề xuất nguyên cả từ, danh bạ cũng vậy, nhưng WM6.1 thì không có chế độ này mặc dù mình đã cài đặt là sau khi đánh 3 chữ thì gợi ý một số từ,...
Tôi thấy WM6.1 chỉ toàn là cải lùi so với WM5.
Thảo nào WM đang tụt dốc một cách nghiêm trọng. Đang suy nghĩ về việc từ bỏ làm FAN cửa WM vì chán quá, chậm ì ạch

cugau

MÁY HỎNG
Cái này tôi cũng đã lùng sục rất nhiều rồi mà chưa có câu trả lời.
Nguyên nhân là do WM6.1 chứ không phải lỗi font, khôn biết lên WM6.5 thì sao.
Vấn đề có tên mà không tìm được là do bộ mã. Lúc bác nhập tên vào danh bạ, có thể bác đã nhập bằng mã Unicode dựng sẵn chẳng hạn, nhưng bộ gõ khi bác tìm thì lại Unicode tổ hợp chẳng hạn (hoặc ngược lại), và vì vậy nên nó cóc hiểu.
Theo tôi thì hiện tại chỉ nên dùng Unicode dựng sẵn (tất nhiên cũng có một số vấn đề).
Còn việc kém thông minh của WM6.1 (đánh DUC không hiện lên Đức, Dục,...) mong các cao thủ chỉ bảo.
Còn một cải lùi nữa là WM5 khi mình đánh vài chữ đầu của một từ, nó sẽ tự đề xuất nguyên cả từ, danh bạ cũng vậy, nhưng WM6.1 thì không có chế độ này mặc dù mình đã cài đặt là sau khi đánh 3 chữ thì gợi ý một số từ,...
Tôi thấy WM6.1 chỉ toàn là cải lùi so với WM5.
Thảo nào WM đang tụt dốc một cách nghiêm trọng. Đang suy nghĩ về việc từ bỏ làm FAN cửa WM vì chán quá, chậm ì ạch
Lỗi font thì đã có cách khắc phục bằng font em upload trên,còn bác nói đánh 1 từ xuất hiện nguyên cả từ thì đó mới gọi là smarphone chứ bác.nếu bác muốn xuất hiện nguyên từ thì vô phần setting/input/worldcompletion..và điều chỉnh tùy ý bác...

auhv

GÂY DỰNG
Lỗi font thì đã có cách khắc phục bằng font em upload trên,còn bác nói đánh 1 từ xuất hiện nguyên cả từ thì đó mới gọi là smarphone chứ bác.nếu bác muốn xuất hiện nguyên từ thì vô phần setting/input/worldcompletion..và điều chỉnh tùy ý bác...

Vâng, tất nhiên là phải vào setting/input/worldcompletion rồi đặt theo mức là đề xuất khi đánh được 1, hay 2, hay 3,... chữ đầu thì đề xuất để complete ... nhưng WM6.1 không làm được việc đó bác ợ (không biết hay tại cái HD của tôi nó làm sao nữa nưng đập hộp ra nó đã đần độn như vậy rồi)

CoF

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
việc danh bạn hiển thị khi search cũng làm em đau đầu trong thời gian xài WM6.1, nhưng cần con WM5.0 thì lại ổn
@@
ko biết lúc trước mình chưa chịu tìm hiểu nguyên nhân hay chưa nữa trước khi bán chú chạy WM6.1 đó đi
@ Bác chủ thớt: sao bác ko thử back-up lại danh bạ rồi HR 1 phát xem sao???
thêm 1 giải pháp nữa: bác mượn 1 cái acc outlook của ai đó mới toanh, chưa có contact hay nội dung mail gì (hoặc có ít thì back-up nó đi), xong rồi bác nên synchronize giữa contact trong PPC và PC, vì cùng là microsoft nên hy vọng nó chữa qua chữa lại được :D, xong SR lại PPC xem search nó có ổn hay ko!

quangmcd

NHẬP HỘI
Không phải bị lỗi font, mà gọi danh bạ nó không ra như trước kia, Nghĩ là nó liên quan đến vấn đề font thôi! mà cái link kia die rồi hay sao ấy bác ạ! Bác xem lại giúp cái nhá!

auhv

GÂY DỰNG
Không phải bị lỗi font, mà gọi danh bạ nó không ra như trước kia, Nghĩ là nó liên quan đến vấn đề font thôi! mà cái link kia die rồi hay sao ấy bác ạ! Bác xem lại giúp cái nhá!

Tôi đảm bảo 100% là do vấn đề Unicoe tổ hợp - Unicode dựng sẵn, chỉ cần đặt lại bộ gõ cho đúng nhưng font đang dùng là Okie ngay thôi

CoF

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
vậy nếu bác ấy ko biết cách đổi lại font thì việc Hard reset sẽ ok cho contact! bác có dám chắc là HR sẽ đâu vào đấy ko? em thì nghĩ là ko, vì trước đây em HR bao nhiêu lần nhưng ... vô tác dụng :D

tuantel

NHẬP HỘI
Tôi đảm bảo 100% là do vấn đề Unicoe tổ hợp - Unicode dựng sẵn, chỉ cần đặt lại bộ gõ cho đúng nhưng font đang dùng là Okie ngay thôi

Nếu do lỗi font thì tại sao khi nghe hoặc gọi máy đều hiện lên đúng tên có dấu đàng hoàng nhỉ. Link trên down rồi, có thể update lại giúp mình ko? Thank nhiều

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...