Xin các Pro giúp đỡ ( Trion )

29 Tháng một 2008 lúc 04:36
Chào các Huynh.

Xin hỏi có huynh nào biết cách hoặc soft nào hỗ trợ để tự động khóa phím cứng cho Trion không? Ví dụ Neo được hỗ trợ BatteryStaus nó sẽ làm được điều ấy.

Cám ơn cách huynh nhiều.

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng một 2008 lúc 12:53
Chào các Huynh.

Xin hỏi có huynh nào biết cách hoặc soft nào hỗ trợ để tự động khóa phím cứng cho Trion không? Ví dụ Neo được hỗ trợ BatteryStaus nó sẽ làm được điều ấy.

Cám ơn cách huynh nhiều.
Khoá phím cứng thường có sẵn trong máy rồi. Bạn vào start/setting/key lock..sẽ có 3 chế độ: khoá tất cả trừ phím nguồn; khoá các phím nếu máy ở chế độ khoá và không khoá bất kì phím nào
Sau khi bạn chọn chức năng đầu chẳng hạn, sau một thời gian định sẵn máy sẽ tắt và các phím sẽ không hoạt động cho đến khi nhấn phím nguồn!

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng một 2008 lúc 13:59
Nếu dùng Soft thì có rất nhiều. Ví dụ HTC Home chẳng hạn.

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng một 2008 lúc 17:47
Nếu dùng Soft thì có rất nhiều. Ví dụ HTC Home chẳng hạn.
trong HTC có Device lock có thể làm việc này, bạn vào Today mà kích hoạt!
Còn phần mềm thì nhiều! Chẳng hạn "Slide to unlock" khoá màn hình và các phím, mở khoá bằng trượt ngón tay kiểu iphone( đã có bài gthiệu) hoặc "phone screen lock". Chúng đều có khả năng chọn thời gian tự động tắt màn hình hay khoá máy!

11 Tháng ba 2008 lúc 12:28
e mới dùng cái o2 xda trion, chưa kịp khám phá thì nỗi phần mềm, thế là cài lại và khoảng hơn 1000 số đt tan tành theo mây khói..mà nghe nói hiện tượng này rất thường xuyên..Bác nào có thể giúp em copy danh bạ đt trong máy vào máy tính không thì giúp em với....xin cảm ơn các bác trước. SOS
e

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng ba 2008 lúc 13:34
Khi bạn Sync với PC, bạn sẽ cài đặt việc đồng bộ danh bạ với PC và nhìn qua outlook.

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng ba 2008 lúc 14:25
e mới dùng cái o2 xda trion, chưa kịp khám phá thì nỗi phần mềm, thế là cài lại và khoảng hơn 1000 số đt tan tành theo mây khói..mà nghe nói hiện tượng này rất thường xuyên..Bác nào có thể giúp em copy danh bạ đt trong máy vào máy tính không thì giúp em với....xin cảm ơn các bác trước. SOS
e
4rum đã bàn về vấn đề này khá nhiều. Bạn chịu khó search nhé.

12 Tháng ba 2008 lúc 14:53
cám ơn bác HANHPN nhé. Các bác cho em hỏi con trion của em muốn đọc được báo thì phải cài đặt cái gì nữa, các bác có thể chỉ rõ cho em được không? Vụ này thì em hơi gà mù mà....thanks
cám ơn bác HANHPN, bác cho em hỏi em muốn

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng ba 2008 lúc 15:10
Có 2 dạng đọc báo offline thông dụng trên PPC hiện nay (ngoại trừ việc bạn muốn đọc online)

1. Bạn cài PM Pocket reader (download free tại ở đây. Bạn cài file *.exe vào PC cn file *.cab vào PPC. Bạn mở chương trình trên PC, vào mục eNews rồi chọn những trang báo mà bạn thích. Cắm cable vào PPC rồi click vào update & Sync. Sau khi sync xong thì bạn có thể đem PPC của mình đi bất cứ đâu cũng đọc được những tin tức vừa cập nhật. Cái này chỉ cho mình đọc dạng text.

2. Dùng SPB Insight. Down tại đây: http://www.spbsoftwarehouse.com/products/insight/?en. Dùng cái này thì bạn phải đăng ký (cần thì PM cho mình) và những template để khỏi phải cài. Sau khi cài vào PPC thì mỗi lần bạn sync với PC có nối mạng hoặc dùng wifi thì tin tức tự động cập nhật vào PPC và mình có thể đọc offline sau đó. Dùng PM này thì hay hơn ở chỗ mình đọc tin dạng web có hình.

Bài viết cần bạn xem thêm

LG trình làng TV OLED 8K đầu tiên trên thế giới tại IFA 2018

LG sẽ ra mắt TV OLED 8K (độ phân giải 7680 x 4320), kích thước 88 inch đầu tiên trên thế giới tại triển lãm IFA 2018 diễn ra ở Berlin, Đức.

[ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday