Xin cái chuông reng reng điện thoại để bàn cổ...

Các thớt khác của CADman

CADman

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình có 1 số chuông reng reng kiểu cổ , nhưng cảm tưởng nó ...vẫn hiện đại quá. ;)

Mong anh em ai có chuông kiểu điện thoại bàn thời vua Càn Long
(điện thoại phím tròn quay từng số)
chia sẻ với.

Xin cảm ơn cả nhà. :p

Nhân Hòa

(^_^)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em thấy 6365 có cái chuông kiểu đấy, nghe cũng cổ cổ, ko biết có hợp ý bác ko? Hay là bác chia xẻ các kiếu bác có cho anh em tham khảo với

Lam Sơn

Super Moderators
Mình có 1 số chuông reng reng kiểu cổ , nhưng cảm tưởng nó ...vẫn hiện đại quá. ;)

chia sẻ với.

Chào Bác CADman,
- Chuông reng reng của máy điện thoại mới : Âm thanh kỹ thuật số.
- Chuông reng reng của điện thoại cổ quay số : Chuông cơ.
02 âm thanh này chỉ giống nhau 90% thôi.
Muốn tạo chuông âm thanh "giả cổ" giống đến 99% Bác làm như sau :
Mở phần ghi âm của điện thoại để thu tiếng chuông cửa hoặc tiếng chuông điện thoại cổ (nếu có), sau đó chuyển phần thu này làm chuông điện thoại. Nhược điểm : Không có tiếng vang xa như chuông điện thoại cổ thực sự.
Chúc Bác nhiều sức khỏe.

diadoi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác CADman đã cầu kì như vậy thì phải làm luôn quả mỗi lẫn nhấn số để call, máy nó cũng phải kêu tạch tạch tè tè giống như máy cơ, chứ không tít tít te te như bây giờ. Thế nó mới hoành cbn tráng nhể. :D

Amida

GÂY DỰNG
Thử cái này coi (lấy từ film The Ring ra :D j/k)

Attachments

• Old Phone.zip
    475 bytes · Đọc: 846

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

chia sẻ với.

Ặc, bác có nhầm ko đấy, đời Càn Long (suốt thế kỷ 18) làm gì đã có điện thoại nhẩy?

CADman

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ặc, bác có nhầm ko đấy, đời Càn Long (suốt thế kỷ 18) làm gì đã có điện thoại nhẩy?

Xem phim vua Càn Long thấy ổng 1 tay xài cái phone tai nghe và ống nghe rời, chuông reng reng rất hay. :eek:

(Tào lao chút : bây giờ tai nghe và phone rời mới hi-tech, còn gọi là tai bluetooth đấy nhỉ :eek: )

Bài viết cần bạn xem thêm

Lùm xùm vụ Etc mấy ngày qua chưa hồi kết nhỉ? May là Epass nó chưa chơi xấu em, chiều nay ra đăng kí Vetc phát ăn ngay :D ahii.. à mà cán bộ dán xấu quá nhìn cực khó chịu luôn a *^*)
...