Xin chào tất cả thành viên hội 6365

Các thớt khác của hah

hah

Em là tôi mà tôi vẫn là..
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mỉnh vừa mới tậu đc 1 chú hp 6365.Thú thật là khi mới nghe các bác bình luận và so sánh giữa con này và O22 thì rất tò mò và có ấn tượng chưa tốt về con này.Nhưng...
Khi cầm trực tiếp 1 em 6365,một cảm giác nhẹ nhàng mà chắc chắn.Các phím bấm trên mặt trước và 2 bên thân máy đc thiết kế trang nhã,huyền bí dưới lớp cao su màu đen và sang trọng với màu trắng của inox.Điều này hơn hẳn O22 và O2i.Chỉ có 1 thứ mà 2 cũng cho là điểm trừ là ăngten.Nhưng "có tật có tài" mà.Cùng sử dụng mạng vinaphone trên 6365, O22 và O2i nhưng khi chui vào buồng tắm thì O22 còn 1 gạch, O2i mất tiêu sóng(ngạc nhiên chưa),riêng 6365 vẫn 3 gạch thẳng tiến.
Về cấu hình thì con này tuy tốc độ xử lý chỉ ghi là 168mh nhưng thưc ra nó sử dụng công nghệ dual processor nên có thể tính tương đương 300mh.Nếu O22 có tốc độ 400mh nhưng dung lượng HĐH lớn hơn 6365.Xem ra 2 thằng này cũng ngang cơ.Vậy thì tại sao có lời phàn nàn về tốc độ của hp 6365.Đó là vì Ram.Khi chip xử lý chậm hơn thì mở soft nào lớn nó sẽ cần nhiều ram hơn.Nếu bạn dành cho program memory ở khoảng >20m thì bạn sẽ không còn cảm giác chậm chạp như từng nghĩ.
...rồi đến rom và uprom: ai đã từng nghe đến O22 và 6365 đều biết O22 có nhiều bản rom để up hơn 6365. Vì sao vậy? nếu xét chính thức mà nói, số lượng rom mới đc cung cấp trên các trang web chính thức của 2 hãng sx cho 2 con này là ngang nhau. Vậy tại sao O22 lại có đc nhiều rom hơn.Đó là do có 1 số bản rom đc chỉnh sửa và cung cấp bởi nhóm các nhà viết chương trình yêu thích dòng O2.Và tất nhiên là các bản rom này còn nhiều lỗi dẫn đến sự mất ổn định khi sử dụng.
...rồi cài và so sánh các phần mềm đã từng sử dụng trên O22.Cái gì O22 cài đc 6365 cũng cài đc và ngược lại.
Túm lại:
6365:
-ưu điểm:nhẹ,chắc chắn,pin cao(1800),có wifi,ổn định,có bàn phím rời(xài khá tuyệt,khả năng chat và nhắn tin cải thiện thấy rõ;) tất nhiên là phải dành thời gian tập luyện)
-khuyết điểm:ram ít,k thể nâng cấp lên wm2003se,ăngten xấu(còn tùy),màn hình tối hơn O22(nhưng độ nét lại hơn hẳn)
(Về độ nét thì mình không thấy khác biệt lắm khi xem phim trên cả O22 và 6365 nhưng khi chơi AoE thì các nhân vật trên O22 bị rạn nhiều hơn trên 6365.)
Còn gì bổ sung hay có gì chưa chính xác mong các bạn đóng góp thêm
À quên,nhân tiện lần đầu tiên vào hội.Xin đc tặng các bạn dùng 6365 1 phần mềm để có thể chép và sửa contact trong sim

Attachments

• AsukalSimManager.rar
    34.1 KB · Đọc: 102

hah

Em là tôi mà tôi vẫn là..
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cảm ơn bác minhkhoa.cái N1100 đó thì khác ạ.k cài thì ngon,cài thêm thì khổ;).cái phần mềm mình tìm đc cho 6365 khá hay,nó rất hữu ích vì nó giải quyết đc khó khăn về vụ lưu số vào sim

nobita

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Hóa ra là dùng chip dual à? Biết thế này thì không mua K-JAM làm gì cho mắc!

chakuchak

GẮN KẾT
Hì hì tưởng chuyện này đã đi vào dĩ vãng nay lại có người nêu ra. Tớ cũng yêu em được hơn 1 năm rồi, chưa có gì phàn nàn cả

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hì hì, bổ sung thêm một số nhược điểm của HP nữa cho mọi người cùng yêu nhé.

1. Loa ngoài nhỏ
2. Tai nghe đi kèm máy không có nút bấm nghe-nói, phải bấm trên máy
3. Chụp ảnh xấu, đặc biệt trong chế độ thiếu ánh sáng (xấu hơn O22, mặc dù O22 đã xấu lắm rồi)
4. Không thể quay phim được

Ưu điểm ư?
- Có 2 loa rời (O22 cùng một loa). Em đang nghiên cứu vụ loa ngoài bằng cách thay loa của SonyEricsson vào dùng thử.
- Tai nghe chân 3.5mm nên dùng tất cả các loại tai nghe xịn đều rất thoả mãn. Em đã thửa một con tai nghe IPOD để nghe, lão giám đốc phân phối Apple tại VN chịu không phân biệt được nghe từ IPOD thích hơn hay nghe từ HP63xx thích hơn
- Bảo hành toàn cầu. Cái này thì hơn đứt O22 rồi còn gì?

Em thấy thoả mãn phết

daicaothu

Không yêu cho gái thèm
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu tính về bắt sóng Wifi thì HP ăn đứt O2. So sánh giữa con 02s và con hx2750 của em thì con O2s kô vào đc nhưng HP vẫn vào tốt. Đúng là loa ngòai của HP nghe nhỏ thật, không biết khắc phục bằng cách nào.

thanhminhppc

CARDIOLOGUE
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Trùi ui tới thời điểm này mà bác còn review về hp6365 nữa :). Mình thấy chú này với O22 đều lạc hậu lâu quá rùi

kickn_rush

GẮN KẾT
Lạc hậu ư, theo bác thì chỉ những người chạy theo các model điện thoại mới thì mới không lạc hậu à. Tôi cũng vừa mua HP 6365 đây và thực sự hài lòng về nó. Tất nhiên, có thể là tôi chưa thực sự dùng PPC bao giờ nhưng dùng máy tính rất nhiều. Đối với tôi thì HP 6365 là sự lựa chọn hợp lý nhất, giá phải chăng, đẹp, tính năng đầy đủ. HP 6365 có những hạn chế, nhưng biết sử dụng để tận dụng tối đa những gì hiện có mới đem lại cho mình sự thỏa mãn cao, nhất là đối với những người không phải dư dả về tiền bạc hoặc biết sử dụng tiền hợp lý.

thanhminhppc said:
Trùi ui tới thời điểm này mà bác còn review về hp6365 nữa :). Mình thấy chú này với O22 đều lạc hậu lâu quá rùi

Bài viết cần bạn xem thêm

Lùm xùm vụ Etc mấy ngày qua chưa hồi kết nhỉ? May là Epass nó chưa chơi xấu em, chiều nay ra đăng kí Vetc phát ăn ngay :D ahii.. à mà cán bộ dán xấu quá nhìn cực khó chịu luôn a *^*)
...