xin chỉ giáo cách sửa registry

ADMKZ

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
làm ơn chỉ giúp tôi cách sửa registry, tìm xóa triệt để những chg trình mà mình đã remove

thanks

mars

HIBERNATED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn dùng cái Pocket mechanic hoặc MemMaid nó có chức năng xóa dead registry hoặc bad uninstall đấy không cần phải lò mò trong registry làm gì cho mệt & nguy hiểm vì nếu k rành sẽ phải HR lại đấy.

akichinh

GẮN KẾT
Dùng phần mềm sửa registry của resco như kiểu regedit trong windown đó bạn

ADMKZ

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
cho xin cái link!!

mars said:
Bạn dùng cái Pocket mechanic hoặc MemMaid nó có chức năng xóa dead registry hoặc bad uninstall đấy không cần phải lò mò trong registry làm gì cho mệt & nguy hiểm vì nếu k rành sẽ phải HR lại đấy.

bro có thể cho xin link để load 2 cái này được không, tui vào DS mà không được

thanks

wakhoma

GÂY DỰNG
bạn dùng Resco Registor Editor, bấm vào biểu tượng hình ống nhòm , xuất hiện hộp thoại gõ cho chính xác tên chương trình đã remove rồi bấm OK, chương trình sẽ dò tìm tới nơi nó thấy sẽ dừng lại, bạn bấm nút X nút xóa nếu muốn xóa (phải chắc chắn là bạn đang cần xóa cái gì?), hộp thoại xác nhận việc xóa sẽ xuất hiện, nhận nút delete để xóa hoặc cancel để không xóa. Xóa xong bạn nhấn tiếp nút ống nhòm để nó tìm tiếp tục, và cứ lập lại như thế cho đến khi nó báo không còn tìm thấy chương trình này nữa.
( Cái này giống gõ regedit trong Run của PC quá).

ADMKZ

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
thanx bro

wakhoma said:
bạn dùng Resco Registor Editor, bấm vào biểu tượng hình ống nhòm , xuất hiện hộp thoại gõ cho chính xác tên chương trình đã remove rồi bấm OK, chương trình sẽ dò tìm tới nơi nó thấy sẽ dừng lại, bạn bấm nút X nút xóa nếu muốn xóa (phải chắc chắn là bạn đang cần xóa cái gì?), hộp thoại xác nhận việc xóa sẽ xuất hiện, nhận nút delete để xóa hoặc cancel để không xóa. Xóa xong bạn nhấn tiếp nút ống nhòm để nó tìm tiếp tục, và cứ lập lại như thế cho đến khi nó báo không còn tìm thấy chương trình này nữa.
( Cái này giống gõ regedit trong Run của PC quá).

tui vào trong đó thấy nhiều thứ mà mình không biết, không hiểu xóa đi có làm sao không?

wakhoma

GÂY DỰNG
tui vào trong đó thấy nhiều thứ mà mình không biết, không hiểu xóa đi có làm sao không?

Bạn ơi, bạn gỡ chương trình tên gì ra khỏi máy mà bạn ko biết?, ko biết thì làm sao mà vào registry để xóa nó trong này. Bạn phải ghi lại tên chương trình trước đó bằng Remove program trong máy, sau đó mới dùng đến resco editor mà xóa chứ. Phần xóa trong resco editor tôi đã nói rõ rồi mà.

oh_my_god

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các bác thử dùng cái Registry Editor này xem, dễ dàng, gọn nhẹ...

Link: http://www.handheldvn.com/forum/showthread.php?t=10628

Chúc vui !!!

nguyenleminh

NHẬP HỘI
Để tìm xóa "triệt" để các key do phần mềm tạo ra, bạn cần so sánh sự khác nhau giữa hai files .reg: Một file .reg trước khi install một phần mềm, một file .reg sau khi cài đặt và chạy lần đầu tiên. Bằng cách dùng phần mềm để export .reg (Pocket Controller - Enterpise), phần mềm để so sánh (Diff Doc) mà bạn có thể chép về dùng thử theo địa chỉ sau:

1. D i f f D o c
(http://www.softinterface.com)
(dùng để so sánh 2 file .reg)
2. P o c k e t C o n t r o l l e r - E n t e r p r i s e
(http://www.soti.net)
(dùng để xuất registry ra file .reg và edit từ PC)

ƯU ĐIỂM: bảo đảm xóa triệt để các key do phần mềm tạo ra, sửa lại như cũ những key do phần mềm đã thay đổi
KHUYẾT ĐIỂM: Tốn kém thời gian, công sức vì phải làm một lô các việc: 1. backup, 2. hard rest, 3. cài Pocket Controller - Enterpise, 4. export file1.reg, 5. cài phần mềm, 6. chạy phần mềm lần đầu, 7. thoát chương trình (close, không phải minimize), 8. export file2.reg, 9. dùng (Diff Doc) để so sánh 2 files .reg (bạn chọn report dạng txt để xem báo cáo chỉ có những key đã thay đổi và thêm vào, 10. restore, 11. dùng Pocket Controller - Enterpise tìm và diệt "triệt" để những key không mong muốn.

Tôi đang viết hướng dẫn cách thực hiện chi tiết nhưng nhận thấy cách này không khả thi lắm, rất nguy hiểm đối với những ai chưa rành rẽ cơ chế backup, retore, hard reset sẽ mất hết dữ liệu quan trọng nên viết gần xong rồi lại bỏ dở. Dĩ nhiên ai cần thì tôi sẳn sàng phục vụ...

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...