Xin chỉ giáo IBM Thinkpad T42-2373-L1A

Status
Không mở trả lời sau này.

nqp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào Các Bạn ,

@ IBM Thinkpad T42-2373-L1A

Centrino Petium M 735 1.7G/ 2MB L2 Cache / 512MB RAM / 40.0GB HDD/ 32VRam/ DVD+CDRW / FaxModem 56Kbps/ NIC/15" TFT Display/ Touchpad Mouse/ without FDD / Weight 2.02kg / Wireless Intel/ IBM Security/ Fingerprinter Reader /Bluetooth / 3 years Guarantee.

Giá USD 1,800/Chưa VAT

Bạn nào đã từng xài qua máy này hoặc có kinh nghiệm về máy IBM T series có thể giúp đở , góp ý cho Tôi :
Loại này xài được không ? Giá trên có hợp lý không ? Độ bền và ổn định , cấu hình máy như trên đã đúng chưa ?
Rất mong nhận được sự giúp đở của các Bạn .

NQP

Dumbledore

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
IBM thì miễn bàn về độ bền và ổn định rồi bạn ạ, đặc biệt là dòng T.
Tuy nhiên nếu bạn có làm gì liên quan đến đồ họa hoặc chơi game thì nên chọn con nào ít nhất 64MB VRAM và màn hình SXGA+, con này 15'' mà chỉ là XGA thì hơi kém.
Bạn nên kiểm tra tại website của IBM theo số model (e.g. 2373-L1A) để xem cấu hình có đúng như báo giá không. Theo mình thì giá con này khoảng 1700 thì được.

Petronius

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1800 chưa VAT thực tế là 2000 mà, như vậy là hơi bị đắt rồi...

caotri

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Độ ổn định thì IBM dòng T là good lắm rồi bác ạ. Tớ thích nhất dòng T của IBM đấy. Nhưng tớ không có tiền mua con cao cấp như của bác mà đang dùng con T21.
Tuy nhiên theo tôi bác phải lấy đúng Model number và vào web IBm check lại vì một model máy nhưng có rất nhiều type khác nhau và cấu hình rất khác nhau đấy.
Giá tôi nghĩ cùng 1700 là Ok.

nqp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào các Bạn ,

@ Dumbledore
Cảm ơn đã tư vấn , Tôi thường sử dụng máy cho văn phòng , internet , email là chính . Nhưng thích loại máy có đầy đủ chức năng , chạy nhanh bền để khỏi thay đổi model theo tốc độ hiện tại của các dòng laptop hiện nay .
Thỉnh thoảng cũng chơi game nhưng không thường xuyên .
Tôi muốn kiểm tra cấu hình trên coi có phải đúng như báo giá không ấy mà .

@ Petronius
Cảm ơn Bạn đã góp ý , VAT chỉ có 5% thôi -> USD 1890 luôn VAT .
Như vậy được không ?

Mong các Bạn góp ý thêm , Thank a lot.

NQP

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Giá như vậy là cao đó bác, tôi cũng đang dùng T42 đây, model là 23734WU, hàng mua tại Mỹ, dùng ngon lắm. Giá 1890 như vậy là cao, tôi nhớ HIPT ngoài Hà nội bán có 1650 thôi (14.1 XGA) còn nếu bác thích 15inch thì tùy. theo tôi khoảng 1750 thì tốt.

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Á quên, có lẽ do cái security Fingerprinter Reader của bác mà giá nó đội lên đấy. T42 của tôi không có, chỉ lock trên main thôi. Nhưng mà hôm nào cắt nhầm ngón tay thì nguy to, khỏi làm ăn gì luôn, nó không nhận đúng vân tay là nghỉ khỏe nhé.

nqp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
lampham said:
Á quên, có lẽ do cái security Fingerprinter Reader của bác mà giá nó đội lên đấy. T42 của tôi không có, chỉ lock trên main thôi. Nhưng mà hôm nào cắt nhầm ngón tay thì nguy to, khỏi làm ăn gì luôn, nó không nhận đúng vân tay là nghỉ khỏe nhé.

Cảm ơn lampham ,

Có fingerprinter reader nhưng mình không cài đặt , không xài tới có mở máy được không ?
Lở đứt luôn ngón tay không tìm lại được thì pótay luôn phài không (joking ) .

NQP

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chỉ khi nào bác enable thì mới cần để ngón tay vô, còn không thì thôi. Xài security trên main là tốt rồi, trong bios cho set power (included Hibernate), HDD nên tùy bác thôi có thể chọt ngón tay hay không thì tùy.

Dumbledore

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thực ra nên chọn chú nào không có fingerprint reader để tiết kiệm tiền thì hay hơn, trừ khi bạn thực sự có nhu cầu bảo mật cao.

Nếu chủ yếu xài văn phòng thì card màn hình thế là okie.

Mà hình như con này nặng không dưới 2.4kg đâu, 2.02kg chỉ là cho loại 14" thôi.

Giá như vậy thì hơi chát )-:

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt