Xin chỉ giáo về chíp 64bit

linhcio

GÂY DỰNG
Chào các bác!!!
Em đang định tậu một con máy laptop dùng chíp AMD 64 bit... nhưng chưa thấy có nhiều hàng lắm về chíp này.
Muốn tham khảo các bác góp ý cho việc này???
Đã nên dùng laptop chip AMD64 tại thời điểm này chưa???
Vì hiện tại chưa có nhiều phần mềm ứng dụng viết cho chip 64???
Nếu dùng đồ hoa thì chíp 64 ra sao???
Và việc kết nối với các thiết bị ngoại vi khác vào thời điểm hiện tại liệu có bị xung đột???
Xin chân thành biết ơn các bác góp ý cho em trước!!!
thanksss!!! :-/

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác qua voc hoặc pcworld Thế Giới Vi Tính A tháng 11/2002 trang 64 để tìm hiểu công nghệ chip 64-bit của AMD và Intel.

Hiện tại bác cũng không cần thiết phải mua Laptop sài AMD 64 mặc dù hiện nay Chip 64-bit vẫn đang hỗ trợ tốt cả mã lệnh 32-bit và 64-bit vì hơi thừa. Nếu bác dùng đòi hỏi tài nguyên vô cùng lớn, sự tính toán thì bác nên mua

P4bus800

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
laptop không biết chứ destop thì mình đang xài 1 em AMD64, chả thấy xung đột gì ráo, chạy rất ok từ ngày chuyển qua AMD64 hết muốn nghĩ đến Intel, hihi... nhưng nếu chơi laptop thì chọn Intel đi :D

nnk

GÂY DỰNG
Laptop AMD64 chạy rất tốt, giá thậm chí còn rẻ hơn mấy em centrino nữa ấy chứ, lại chạy nhanh hơn hẳn, nếu bác dùng AMD64 cho đồ họa thì tốt đấy, nếu dùng cho biên tập video thì không nên vì Intèo làm cái này good hơn AMD, cái này là trên nền wìn32 và soft32 nhá, win 64 thì thấy AMD nhanh hơn nhiều so với win32 nhưng chưa có soft64 để thử nghiệm. Hàng laptop AMD64 hiện chỉ có hàng sách tay thôi thì người VN quen cái khái niệm AMD là nóng rồi nên các hãng khó bán nên không nhập hàng về, nhưng nếu bạn dùng AMD thử thì sẽ thay đổi khái niệm ngay
Về phần kết nối với các thiết bị ngoại vi thì bạn an tâm vì máy được làm theo chuẩn chung mà, không có gì phải lo. Mình đang xài 1 con của HP đây ( 3rd@sign ) không phải hối hận gì cả ngoại trừ nó xài HDD 4200rpm, thay con khác là good ngay nhưng mình dùng cho công việc văn phòng nhiều n6n cũng chẳng thay làm gì

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
P4bus800 said:
laptop không biết chứ destop thì mình đang xài 1 em AMD64, chả thấy xung đột gì ráo, chạy rất ok từ ngày chuyển qua AMD64 hết muốn nghĩ đến Intel, hihi... nhưng nếu chơi laptop thì chọn Intel đi :D
Em đã cài thử cái win64 lên cái laptop amd 64 3400+, nhưng mà chẳng mò đâu ra driver nên đành xóa đi. Thật là tiếc vì hiện tại chỉ có máy laptop dùng chip amd 64 là có thể cài thằng đó.
Anh Khiêm có cao kiến gì không?

P4bus800

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
destop của anh mới xài A64 nhưng còn chưa có driver cho bluetooth nên chưa setup lên Win64, còn laptop thì Mac OS đã 64bit rồi :D

Bài viết cần bạn xem thêm