Xin chỉ giúp Camara Canon IXUS 55 (SD450)

Em đang sử dụng canon IXUS 55 (SD450), em không biết cách nào để đặt ngày giờ lên ảnh hay video. em thấy có chức năng time stamp không biết có phải không nhưng không hiểu sao chức năng này lại bị mờ đi như disable vậy

Bác nào có thể giúp em không

Thanks

Hao Bui

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em đang sử dụng canon IXUS 55 (SD450), em không biết cách nào để đặt ngày giờ lên ảnh hay video. em thấy có chức năng time stamp không biết có phải không nhưng không hiểu sao chức năng này lại bị mờ đi như disable vậy

Bác nào có thể giúp em không

Thanks
Mình đang dùng con IXUS 65 , ko biết con 55 thế nào . Nhưng dòng này chỉ cho chế độ Stamp khi ở Postcard 1600*1200 thôi .
Bác vào Func-set , vào chỉnh độ phân giải hình , chuyển qua post card nhé . Sẽ có như ý thôi .
Chúc vui
Hao Bui

Tất cả các dòng máy IXUS của Canon đều chỉ đặt ngày giờ lên hình tại chế độ ảnh postcard thôi bác ạh!!!! Quả thật vì tính năng này (thật sự chỉ có tính lưu niệm) mà có nhiều người mua Sony T10 phải đổi ngược lại dùng T9 (từ sau dòng T10 thì Sony giống Canon ko cho in ngày lên ảnh nữa).

Nếu bác in ảnh trực tiếp từ máy KTS ra máy in thì bác có thể chọn DPOF có ngày tháng trên ảnh luôn, nhưng quả thật rất hiếm khi mình sử dụng cách này!!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ mod cho em biết lý do khóa topic đấu giá này https://www.handheld.com.vn/threads...deo-bung-chay-bo-aonijie-2019-kt-20-3.517473/ để em biết còn rút kinh nghiệm lần sau. Thanks
Lazada Vietnam Master card on Monday