Xin chia sẽ kinh nghiệm bảo hành macbook.

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tình hình là em có 1 con macbook pro mc990 pin chỉ dùng được tầm 3h (chỉ sử dụng lướt web và YM) Theo em nghĩ là pin bị chai nên em có ý định là đem em nó đi bảo hành ( máy em có apple care đến 2013) nhưng em ko biết là pin bị chai trong quá trình sử dụng có dc bảo hành ko và em đã gắn thêm 1 thanh ram 2g vào.
mong nhận được các ý kiến chia sẽ của các bác.
Thkz

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tình hình là em có 1 con macbook pro mc990 pin chỉ dùng được tầm 3h (chỉ sử dụng lướt web và YM) Theo em nghĩ là pin bị chai nên em có ý định là đem em nó đi bảo hành ( máy em có apple care đến 2013) nhưng em ko biết là pin bị chai trong quá trình sử dụng có dc bảo hành ko và em đã gắn thêm 1 thanh ram 2g vào.
mong nhận được các ý kiến chia sẽ của các bác.
Thkz

Hợ hợ ,dùng pin ko biết sạc xả đây mà :D

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em cũng 1 tháng xả 1 lần rùi, nhưng mà chỉ dùng dc tầm 3h30 là tối đa thui bác :)

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em cũng 1 tháng xả 1 lần rùi, nhưng mà chỉ dùng dc tầm 3h30 là tối đa thui bác :)

thế anh giai có dùng win trên em nó hoặc có để cho máy chạy nóng quá trong thời gian dài không
nhấn  (góc trên trái) About this Mac ,More info , Power rồi Command + Shift + 4 + space rồi up cái ảnh tình trạng pin lên đi anh :D

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em nó đây :
Screen shot 2010-10-11 at 6.26.15 PM.jpg

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.