Xin cho hỏi một chút về Touchpad của Laptops

Các thớt khác của KopVa
1 Tháng mười 2007 lúc 18:27
Xin chào !
Mình hiện đang dùng Latops của Toshiba nhưng sau khi mình cắm chuột vào thì Touchpad cũng không hoạt động gì luôn. Lấy chuột ra và cài lại Win thì cũng không có kết quả gì .. Xin các bạn chỉ dùm mình phải làm sao. ( Mình là newbie ) Máy của mình mới mua được 1 tháng.
Xin cảm ơn !

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng mười 2007 lúc 19:10
Xin chào !
Mình hiện đang dùng Latops của Toshiba nhưng sau khi mình cắm chuột vào thì Touchpad cũng không hoạt động gì luôn. Lấy chuột ra và cài lại Win thì cũng không có kết quả gì .. Xin các bạn chỉ dùm mình phải làm sao. ( Mình là newbie ) Máy của mình mới mua được 1 tháng.
Xin cảm ơn !
Đó là một tính năng khá hay giúp anh Disable TouchPad khi đã sử dụng chuột ngoài tránh việc vô tình chạm tay vào TouchPad trong quá trình đánh máy. Có lẽ tính năng được thiết lập trong BIOS hoặc trong phần mềm quản lý TouchPad của Toshiba có tên là Synaptics.

Nếu anh không thích tính năng này, có thể bỏ nó đi mà! Lọ mọ một chút là được thôi, làm gì phải cài lại Windows!

1 Tháng mười 2007 lúc 20:33
Em đang dùng con Dell Precision M65, cũng thỉnh thoảng bị hiện tượng touchpad và phím di chuột stick bị đơ khi khởi động máy, phải cắm chuột ngoài vào mới di chuyển được, tuy nhiên khi khởi động lại máy là ok, ko biết do lỗi gì, máy em cài Windows XP Pro bản quyền đi kèm, tuy nhiên sạc ko phải sạc chuẩn (cũng của Dell nhưng là 65W trong khi máy yêu cầu tốt nhất là trên 90W) và em dùng 2 thanh Ram 1G có bus khác nhau (1 cái 533, 1 cái 677), ko biết có phải đó là nguyên nhân ko, mong các pro chỉ với, thanks a lot!

Pixel

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng mười 2007 lúc 00:14
Xin cho hỏi, em mới mua HP pavillion DV6000, nhưng sau ngày đầu tiên thì scroll của touchpad ko hoạt động nữa, ko biết tại sao. Xin cám ơn.
Scroll chưa hoạt động có lẽ do trình điều khiển nó chưa được kích hoạt, bạn xem thử trên taskbar xem có icon của touchpad kg? có thể vì lý do nào đó đã bị tắt đi rồi đó.

2 Tháng mười 2007 lúc 23:56
Cảm ơn Mitdac.!
Tuy nhiên cho mình hỏi thêm chút nữa.. Khi mình vào Control Palnel xong đó vào Mouse thì không thể Disable hoặc Enable cái TouchPad đi được. Phải chăng đã do Hardware của nó,lỏng một giắc cắm nào chăng ? Xin cho biết ý kiến dùm mình.
Xin cảm ơn

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các Mods của HHVN

Lâu lâu ngứa tay đấu giá mấy món đồ chơi kiếm cơ giao lưu vs các bác trên HHVN, vừa xả stress vừa thêm mối quan hệ.
Bên cạnh đó thì cũng có vài thành viên không có trách nhiệm với cú bid, với em thì đồng nghĩa k có trách n ...
Lazada Vietnam Master card on Monday