Xin Driver Card Reader Ricoh R5C841 của máy ASUS Z37

hoangha_03

GÂY DỰNG
Bạn em có máy ASUS Z37 cài Windows 7 mọi thứ hoạt động bình thường trừ cái Card Reader. Em lên trang chủ tải về thì driver nó chỉ hỗ trợ đến Windows Vista.

Bây giờ trong máy nó nhận cái card đó là SD Host Controller nhưng cắm cái card XD vào nó chẳng phản ứng gì cả...

Bác nào có driver cho em xin với, em xin cảm ơn nhiều.

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Dòng này có thể lấy driver của Vista sử dụng bình thường. Nên Uninstaller các device liên quan đến SD Host rồi cho nhận lại. Ngoài ra dòng này có thể sử dụng driver của dell xps m1530 for vista cài vào cũng chạy tốt.

thulet

GÂY DỰNG
Card Reader của ASUS Z37E không đọc được thẻ XD đâu bác ạ. Em đã thử mọi kiểu, kể cả cài trên Windows XP rồi mà đưa cái thẻ XD vào nó chẳng bảo gì.

Bạn em dùng T61 thì đọc được thẻ XD đấy bác ạ, cùng là Ricoh nhưng hình như của T61 là R5U8xx chứ không phải R5C8xx.

hoangha_03

GÂY DỰNG
Card Reader của ASUS Z37E không đọc được thẻ XD đâu bác ạ. Em đã thử mọi kiểu, kể cả cài trên Windows XP rồi mà đưa cái thẻ XD vào nó chẳng bảo gì.

Bạn em dùng T61 thì đọc được thẻ XD đấy bác ạ, cùng là Ricoh nhưng hình như của T61 là R5U8xx chứ không phải R5C8xx.

Vậy chính xác thì ASUS dòng này đọc được những loại thẻ gì vậy bác?

popeyes

THƯƠNG GIA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Để biết được card reader của bạn đọc được loại thẻ gì thì nên tải catalogue về xem nha bác, chứ mỗi dòng mỗi khác nên không thể nói chung chung được.

hoangha_03

GÂY DỰNG
Để biết được card reader của bạn đọc được loại thẻ gì thì nên tải catalogue về xem nha bác, chứ mỗi dòng mỗi khác nên không thể nói chung chung được.

Em tìm đỏ mắt chẳng được thông tin gì về đầu đọc thẻ của ASUS cả, Hãng giấu thông tin hay sao ấy, chỉ tìm được thông tin cấu hình trên trang chủ của nó thôi.

SOPHIA.PHAM

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
các card đó cũng tương thích với Dell M1340, bạn vào website của Dell download về dùng thử xem

Bài viết cần bạn xem thêm

áp dụng được cho nhiều mục đích cho tương lai, hy vọng thế mới ảo sẽ được triển khai,