Xin driver cho compaq V3223TU.

Các thớt khác của alittlemad

alittlemad

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng tư 2007 lúc 13:47
Chào các bác.
Em mới tậu chú này, free dos nên ko có driver. Em có lên hp.com kiếm thì toàn thấy driver cho win vista, mà của đấy thì nhà em chưa làm được. Có thấy 1 ông bạn trong forum của hp bày cho cách là xài driver của máy V3000 dạng CTO. Em làm theo và thấy mọi thứ đều ổn, trừ cái sound card và modem là không chịu vào. Vậy có bác nào biết down driver cho máy em ở chỗ nào ko, chỉ cho em với.
Cảm ơn các bác nhiều.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng tư 2007 lúc 14:16
Chào các bác.
Em mới tậu chú này, free dos nên ko có driver. Em có lên hp.com kiếm thì toàn thấy driver cho win vista, mà của đấy thì nhà em chưa làm được. Có thấy 1 ông bạn trong forum của hp bày cho cách là xài driver của máy V3000 dạng CTO. Em làm theo và thấy mọi thứ đều ổn, trừ cái sound card và modem là không chịu vào. Vậy có bác nào biết down driver cho máy em ở chỗ nào ko, chỉ cho em với.
Cảm ơn các bác nhiều.
Chắc hẳn lại đây lại là một chú Sound Card dùng chuẩn UAA của Microsoft đây mà. Anh thử load và cài file này trước rồi mới cài Sound và Modem xem sao:
http://h10025.www1.hp.com/ewfrf/wc/softwareDownloadIndex?softwareitem=ob-47284-1&lc=en&cc=us&dlc=en&product=1817059&os=228〈=en

alittlemad

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng tư 2007 lúc 14:32
Cám ơn bác.
Vấn đề mà em đang gặp nó có dạng là ko tìm được phần cứng tương thích với mấy cái driver đó (kể cả sau khi cài cái "must be installed before" mà bác chỉ cho em). Thế thì cài bằng tay thế nào ạ? Xin bác Hai Nguyen và các bác khác tiếp tục chỉ giáo.
Xin cảm ơn.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng tư 2007 lúc 14:36
Cám ơn bác.
Vấn đề mà em đang gặp nó có dạng là ko tìm được phần cứng tương thích với mấy cái driver đó (kể cả sau khi cài cái "must be installed before" mà bác chỉ cho em). Thế thì cài bằng tay thế nào ạ? Xin bác Hai Nguyen và các bác khác tiếp tục chỉ giáo.
Xin cảm ơn.
Hơ, anh cài thử cái File em gửi chưa? Nó là căn nguyên để anh nhìn thấy Sound Card và Modem mà :( Cái này em giải thích mấy lần rồi, Type lại ngại lắm :cool:

hainguyen

Chồng Péo
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng tư 2007 lúc 14:39
Sau khi chạy File UAA mà tớ đưa ở link trên

Bạn cài driver của Sound Card (lấy ở phần V3000 dạng CTO) cũng tốt, nó sẽ tạo 1 thư mục c:\sw...\ xxx bạn nhớ tên thư mục này

Sau đó ra ngoài destop, nhấn phải chuột vào my computer, chọn property., chuyển đên phần devide

Bạn sẽ tháy phần sound card , nhấn phải chuột vào sound card đó (hoặc add new hardware).. update driver (hoặc chọn new audio)... đưa đường dẫn đến thư mục chứa driver trên.. thế là xong

Tớ làm hoàn toàn tương tự cho đúng con v3223TU của tớ

chúc thành công

alittlemad

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng tư 2007 lúc 16:10
Cảm ơn 2 bác Hai Nguyen và Mitdac. Modem và Audio đã được giải quyết ổn thỏa, và hiện giờ chỉ còn lại 2 vấn đề:
- HP intergrated module?????
- Vẫn còn 1 unknown device.
Một lần nữa, em mong được các bác chỉ giáo.
Xin cảm ơn.

hainguyen

Chồng Péo
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng tư 2007 lúc 16:14
Tớ cũng bị 1 unknown, chưa tìm ra

Bluetooth thì chịu khó chạy file setup HP intergrated module thôi, down từ phần V3000 dạng CTO ấy

Sau đó chạy thêm cái HP wireless Assistant để có thể control răng xanh, nếu ko cứ bật wifi là răng nó lại xanh lè đó

Bài viết cần bạn xem thêm

Kymco Like 50 là mẫu xe tay ga 50cc của thương hiệu Đài Loan tại thị trường Việt Nam. Đây là mẫu xe máy không cần bằng lái phù hợp với sinh viên sử dụng cho mọi nhu cầu.

Xe ga Kymco Like 50 được thiết kế dành cho ...
Lazada Vietnam Master card on Monday