Xin Driver Vista cho Toshiba Sitellite A100

Các thớt khác của Tosa

Tosa

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng bảy 2007 lúc 16:07
Toshiba Sitellite A100-811 dùng Win XP Home Edition nay tôi cài Win Vista Home Premium mà chưa tìm được Driver cho Hot key (Phím Fn + ). Tôi đã tìm trên trang chủ của Toshiba mà chưa thấy. Ai có share cho tôi xin, hoặc cho tôi link để download. Xin cảm ơn các bạn.

9 Tháng bảy 2007 lúc 16:28
Mình vẫn chưa tìm được Common Module hay Hotkey for Vista. Bạn nào có làm ơn up nên cho tôi xin.
50 MB up làm sao??tui có nè, thật ra có 2 cách giải quyết:
1/ Kiếm update version mới cho Bios, khi cài Vista sẽ xài được Fn, nhưng cẩn thận, kiếm Version Bios cho đúng dòng máy.
2/ Kiếm TOSHIBA-Value-Added-Package khoảng 50MB cài vô là ok

Tosa

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng bảy 2007 lúc 16:23
Tôi đã down gói TOSHIBA Value Added Package về cài nhưng không cài được, báo lỗi như sau: " ID_ERR_NOTINSTALLTVALZ_MESSAGE". Hiện nay không dùng được Hotkey và cắm thẻ nhớ vào khe cắm thì máy không nhận được. Có Bro nào biết xin chỉ giúp.

10 Tháng bảy 2007 lúc 16:47
Mình cũng gặp tình trạng tương tự.
Cái Toshiba Power Management còn bị hỏng luôn, không dùng được.
Không dùng được Fn để chỉnh độ sáng tối, lock, ... thấy bất tiện quá.

Tôi cũng dùng Satellite A100 (dòng solo-core), nâng cấp lên Vista Business được khoảng 3 tháng rồi. Mọi thứ đều ngon, trừ vụ Fn

10 Tháng bảy 2007 lúc 20:01
Tôi đã down gói TOSHIBA Value Added Package về cài nhưng không cài được, báo lỗi như sau: " ID_ERR_NOTINSTALLTVALZ_MESSAGE". Hiện nay không dùng được Hotkey và cắm thẻ nhớ vào khe cắm thì máy không nhận được. Có Bro nào biết xin chỉ giúp.
Mình cũng xài Toshiba A100 đã xài Vista Ultimate được 4 tháng, bạn down đúng dòng máy k?? mỗi lần cài lại Vista mình chỉ cần cài 4 mục này là ok, nhận tất cả driver:
1/Texas-Instuments-FlashMedia-Driver
2/TOSHIBA-Hardware-setup-utility
3/TOSHIBA-SD-Utilities
4/TOSHIBA-Value-Added-Package1.0.7u

Ah wên máy mình đã update version Bios từ 1.90 lên 5.60

Tosa

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng bảy 2007 lúc 21:57
Bạn chỉ giúp tôi cách update Bios được không? Làm ơn hướng dẫn cụ thể nhé (tôi đã down driver mới nhất cho Bios rồi)

Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ. To Dczien: Bạn chỉ giúp tôi cách update Bios được không? Làm ơn hướng dẫn cụ thể nhé (tôi đã down driver mới nhất cho Bios rồi)

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday