Xin được chỉ bảo về dây sync O2 i

lamla63

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng năm 2007 lúc 13:57
Chào các quý vị trong forum ,
Em đang xài con O2i , gần đây khi em dùng cable sync với PC thì phát hiện ra là O2 của em không xạc pin vào được, mặc dù xem trên battery thì vẫn báo là- charging . Nghi ngờ là dây sync bị hư nên em mua dây sync mới ...tình trạng vẫn như cũ . Đến lúc em cắm vào dock thì có thể sync với PC và charge pin như cũ . Xin các anh em chỉ bảo xem em nên làm gì để có thể vừa sync và vừa charge pin . Xin cám ơn Các Bro trước . Thân

tuanbido

Backup_M O D S
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng năm 2007 lúc 14:02
Chào các quý vị trong forum ,
Em đang xài con O2i , gần đây khi em dùng cable sync với PC thì phát hiện ra là O2 của em không xạc pin vào được, mặc dù xem trên battery thì vẫn báo là- charging . Nghi ngờ là dây sync bị hư nên em mua dây sync mới ...tình trạng vẫn như cũ . Đến lúc em cắm vào dock thì có thể sync với PC và charge pin như cũ . Xin các anh em chỉ bảo xem em nên làm gì để có thể vừa sync và vừa charge pin . Xin cám ơn Các Bro trước . Thân
Bạn kiểm tra chế độ sync chưa , set chế độ sync không sạc đó, bạn chỉnh lại đi

lamla63

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng năm 2007 lúc 17:37
Hi , Bác tuanbido ơi , thế thì em nên kiểm tra ở đâu vậy ? Trên PC hay là PPC , em đã xem hết rồi , chưa thấy nơi nào có thể set lại là sync và xạc luôn . Xin Bác chỉ bảo thêm ạ , cám ơn nhiều nhiều ! !

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng năm 2007 lúc 17:49
Có thể bạn đã dùng dây nối dài từ cổng USB ra rồi mới cắm dây sync vào dây nối. Nếu như vậy thì cường độ dòng điện ko đủ dẫn tới viêc ko xạc được mà pin cứ hụt đi.

lamla63

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng năm 2007 lúc 18:04
Không phải đâu do_long_khach ơi , sợi dây sync mình xài chỉ dài có #1m thôi . Trước tới bây giờ em vẫn xài nó để chép Chương trình và vào Internet mà , em sử dụng cổng USB của PC . Và nó vẫn xạc pin cho em đầy đủ , thế mà bây giờ ...huhuhu kíu em với.. !!

longdemon

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng năm 2007 lúc 15:34
Không phải đâu do_long_khach ơi , sợi dây sync mình xài chỉ dài có #1m thôi . Trước tới bây giờ em vẫn xài nó để chép Chương trình và vào Internet mà , em sử dụng cổng USB của PC . Và nó vẫn xạc pin cho em đầy đủ , thế mà bây giờ ...huhuhu kíu em với.. !!
Cái này còn tùy Bác ơi,nếu PC của Bác mà nguồn nó yếu (cái này cũng nhiềi khả năng lắm nha) và PPC của Bác nguồn pin cũng chỉ khoảng 15-20% là nó cũng khong sync được hoặc tự động PC ngắt chức năng sạc PPC liền à,lúc này Bác thử gỡ bớt thẻ nhớ trên PPC ra thử xem,theo mình Bác nên sạc bằng Adapter của PPC sẽ ổn định hơn,và Pin lâu chai hơn
-----------
from longdemon
O2 xda 2 mini

tuanbido

Backup_M O D S
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng năm 2007 lúc 16:19
Bác longdemon nói chính xác, thường thì khi sử dụng chế độ sync bạn nên tắt tính năng vừa sạc vừa sync để không pin chai pin và giữ tuổi thọ của pin được lâu hơn.

lamla63

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng năm 2007 lúc 17:09
Chào cả nhà mình ,
Em xin cám ơn nhiều nhiều . Em đã search rồi và đã hiểu thêm về dây sync . Chúc cả nhà handheld ta ngày càng lớn mạnh và có thêm nhiều kinh nghiệm để giúp đỡ cho những người mới như em . Xin đa tạ . Thân ái .

Bài viết cần bạn xem thêm

Rất nhiều quốc gia trên thế giới như Ấn Độ, Trung Quốc, Lào, Thái Lan và Việt Nam coi chuột là đặc sản. Nhiều người nhận định thịt chuột là món ngon nhất trong đời họ đã ăn.

Khắp nơi trên thế giới, chuột thường là nỗi sợ của đa số người thành phố. T ...
Lazada Vietnam Master card on Monday