Xin được giúp đỡ với Dell Inspiron 6000 !!!

Các thớt khác của dicky.ykcid

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
25 Tháng một 2007 lúc 22:12
Thưa các bác,

Tình hình hiện nay của con Dell Inspiron yêu quý của em là đã bị formatted sạch sẽ, mất hết tất cả các hidden partition trên HDD, hiện giờ chỉ có 2 partition do em tự tạo ra để cài Windows và lưu dữ liệu. Hix, các bác hiểu cho là ko phải em dại dột mà format làm j`, cái máy này trước đây vốn là của một người quen, nay nhường lại cho em thì tình hình đã rồi ạ :(. Hiện giờ trong tay em đang có 1 cái CD mà theo lời của chủ cũ, đó là CD để cài Windows XP, tuy ko phải đĩa gốc nhưng đây là đĩa sao chép nguyên bản từ đĩa gốc. Bây h xin được hỏi các bác, có cách nào giúp em phục hồi lại các hidden partition như lúc trước ko ạ ? Dù có đĩa Windows XP, nhưng em vẫn muốn sử dụng chức năng Restore cho nhanh gọn :D

Theo ý em nghĩ, cách đơn giản nhất có lẽ là tìm được một bác cũng sử dụng con Dell Inspiron 6000 này, và xin được ghost hết từ disk sang disk, theo các bác thì sao ạ ?

Mong được các bác giúp đỡ, cảm ơn nhìu ạ :)

thunamtuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2007 lúc 13:15
nếu mún làm recovery thì đem wa mình làm cho Windows XP Pro bản quyền, phí là 1 thùng bia, ko lấy tiền mặt:D
Làm được cho 9400 không anh? Recovery + Media Direct + Dell Utilities = 1 thùng bia, OK? :D

Thưa các bác,

Tình hình hiện nay của con Dell Inspiron yêu quý của em là đã bị formatted sạch sẽ, mất hết tất cả các hidden partition trên HDD, hiện giờ chỉ có 2 partition do em tự tạo ra để cài Windows và lưu dữ liệu. Hix, các bác hiểu cho là ko phải em dại dột mà format làm j`, cái máy này trước đây vốn là của một người quen, nay nhường lại cho em thì tình hình đã rồi ạ :(. Hiện giờ trong tay em đang có 1 cái CD mà theo lời của chủ cũ, đó là CD để cài Windows XP, tuy ko phải đĩa gốc nhưng đây là đĩa sao chép nguyên bản từ đĩa gốc. Bây h xin được hỏi các bác, có cách nào giúp em phục hồi lại các hidden partition như lúc trước ko ạ ? Dù có đĩa Windows XP, nhưng em vẫn muốn sử dụng chức năng Restore cho nhanh gọn :D

Theo ý em nghĩ, cách đơn giản nhất có lẽ là tìm được một bác cũng sử dụng con Dell Inspiron 6000 này, và xin được ghost hết từ disk sang disk, theo các bác thì sao ạ ?

Mong được các bác giúp đỡ, cảm ơn nhìu ạ :)
Máy có CD cài windows thì không có Recovery!

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2007 lúc 13:24
Hix, nhưng em search trên mạng, cả ở các 4rum VN và nước ngoài, thấy ai dùng model Dell Inspiron 6000 này đều nói có Hidden Partition để recovery, và nguyên thủy lúc mua máy sẽ có các CD đi kèm như : Windows XP Licensed, Ultilities, Drivers.

Bài viết cần bạn xem thêm

Trong thời đại công nghiệp 4.0, Chat bot đã phát triển nhanh chóng và là một cuộc cách mạng đưa nó trở thành xu thế của thế giới. Nhưng tại sao nó lại được c ...
Lazada Vietnam Master card on Monday