Xin được tư vấn mua con laptop phù hợp với công việc

Các thớt khác của buicongdang

buicongdang

NHẬP HỘI
Em có ý định mua con Laptop HP Pavilion dv6-3040us 15.6-Inch.
http://www.amazon.com/HP-Pavilion-dv6-3040us-15-6-Inch-Laptop/dp/B003KN3EEI

Không biết bác nào đã dùng con này chưa xin cho ý kiến cái.
Công việc chủ yếu của em là lập trình, có đôi khi phải chạy 1 vài phần mềm nặng như Oracle, hoặc một vài phần mềm nặng khác, em không cần để giải trí như chơi game lắm.
Với số tiền khỏang 13 triệu đó em có thể mua còn nào khác phù hợp hơn với công việc của em không.
À em còn hay thọc mạch nên tốt nhất là không cần win bản quyền đi kèm theo máy. :)
Cám ơn các bác đã đọc.

laptopviet

GÂY DỰNG
mình đang dùng con này cũng good lắm nè bạn HP DV6-2182NR ; Brand new 100% Full Box USA

AMD Turion II Ultral Dual_core mobile M620 (2.5ghz ;2M Cache /

RAM 6GB

500GB-7200rpm

15.6 LED /

ATI 4670 1GB

Giá tầm 15tr2; bạn cần thì lh mình nhé (0906.199.199) mình tên Bình!

Thanks bạn!

tocal09

GÂY DỰNG
Nếu ko quan tâm tới thời gian làm việc của pin thì cpu AMD cũng được, mình thấy máy dùng AMD nói chung là nóng và chậm hơn bù lại giá mềm hơn.

laptopviet

GÂY DỰNG
Nếu ko quan tâm tới thời gian làm việc của pin thì cpu AMD cũng được, mình thấy máy dùng AMD nói chung là nóng và chậm hơn bù lại giá mềm hơn.

AMD model mới này dùng như Intel chỉ nóng hơn chút đỉnh thui anh :D ko nóng và chậm như anh nghĩ đâu ::D em đang dùng rất mượt mà

buicongdang

NHẬP HỘI
Cám ơn 2 bạn, mình đang cần 1 con pin khỏe càng tốt, vì mình hay dùng nơi không có nơi để sạc mà. Mình thích mua mới chứ không mua cũ. Giá tầm 13 triệu, mình chỉ có thế thôi.

Vinh Nguyen

GÂY DỰNG
Em có ý định mua con Laptop HP Pavilion dv6-3040us 15.6-Inch.
http://www.amazon.com/HP-Pavilion-dv6-3040us-15-6-Inch-Laptop/dp/B003KN3EEI

Không biết bác nào đã dùng con này chưa xin cho ý kiến cái.
Công việc chủ yếu của em là lập trình, có đôi khi phải chạy 1 vài phần mềm nặng như Oracle, hoặc một vài phần mềm nặng khác, em không cần để giải trí như chơi game lắm.
Với số tiền khỏang 13 triệu đó em có thể mua còn nào khác phù hợp hơn với công việc của em không.
À em còn hay thọc mạch nên tốt nhất là không cần win bản quyền đi kèm theo máy. :)
Cám ơn các bác đã đọc.
Con này nóng lắm bác ạ, pin cũng ko tốt! :(

Cám ơn 2 bạn, mình đang cần 1 con pin khỏe càng tốt, vì mình hay dùng nơi không có nơi để sạc mà. Mình thích mua mới chứ không mua cũ. Giá tầm 13 triệu, mình chỉ có thế thôi.
Với tầm giá 13tr mà mua mới thì ít có sự lựa chọn thật sự tốt lắm, với số tiền đó mà mua máy 2nd thì có thể mua máy khá "đỉnh", bác nên nghiên cứu nghiêng về mấy con lap dùng chip L hoặc U, pin dùng rất ấn tượng!

buicongdang

NHẬP HỘI
Con này nóng lắm bác ạ, pin cũng ko tốt! :(

Với tầm giá 13tr mà mua mới thì ít có sự lựa chọn thật sự tốt lắm, với số tiền đó mà mua máy 2nd thì có thể mua máy khá "đỉnh", bác nên nghiên cứu nghiêng về mấy con lap dùng chip L hoặc U, pin dùng rất ấn tượng!
Cám ơn bác, vậy nếu nhu cầu công việc của em như thế thì em có thể mua được một con với giá tối thiểu là bao nhiêu để tối ưu được hả bác, mong các bác tư vấn thêm cho. Nay nhiều loại máy quá, em không biết chọn con nào được cả.

TVinh

HHVN - DỰ BỊ ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Không nhất thiết cứ phải dùng máy mới bác ạ,dòng HP DV nổi tiếng là nóng,dùng lâu sẽ không ổn(lỗi card màn hình chẳng hạn),nếu là HP thì bác có thể chọn Elitebook(vẫn còn nhiều BH)ưu điểm là pin lâu,chạy mát,nhìn lịch sự,Dell Latutide dòng E(tầm 13-14tr) cũng rất tốt kể cả cho việc chạy 1 số phần mềm nặng(CAD,Oracle),cuối cùng là T400 của tầu :D,3 loại trên là phù hợp nhất với giá bác đưa ra nếu là mua máy 2hand

OVERLOCK

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
tầm 13 triệu bác có thể mua dc hp 8510w hàng used, còn bh lâu, con này thật sự rất trâu, vì nó là dòng workstation mà
Cấu hình Intel T7500, Ram 2-4gb bus 667, hdd 120gb, vga rời quardro fx 570, màn hình 15'6 độ phân giải 1920x1200, vân tay....

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt