Xin được tư vấn mua laptop Sony Vaio!

Các thớt khác của truonghuy_ta
30 Tháng một 2008 lúc 12:55
:DTình hình là mình tính Tết này mua 1 chú laptop Vaio. Đi xem thì thấy khả năng mình với tới dòng CR và FZ. Về cấu hình thì kết nhất CR131E/L và FZ150E/B.

Mình muốn hỏi các bác rành về Vaio, cảm phiền cho mình biết 2 model CR131E/L và FZ150E/B xuất xứ từ đâu, bán ở thị trường nào ko (mình ko hỏi made in , vì giờ made in china nhiều lắm, tức là nếu made in china thì được xuất qua đâu rồi nhập về VN)

Điều thứ hai là các bác có thể cho mình vài địa chỉ bán 2 loại model này với giá tốt không? Mình search trên google thì tìm thấy vietcali.vn và nguyênbội. Có bác nào đã từng mua máy ở 1 trong 2 nơi này có thể cho mình biết vài thông tin về 2 cty này ko? (thái độ bán hàng, service, bảo hành ....)

Xin chân thành cảm ơn các bác đã đọc và mong được giúp đỡ!!!:p

30 Tháng một 2008 lúc 13:11
:DTình hình là mình tính Tết này mua 1 chú laptop Vaio. Đi xem thì thấy khả năng mình với tới dòng CR và FZ. Về cấu hình thì kết nhất CR131E/L và FZ150E/B.

Mình muốn hỏi các bác rành về Vaio, cảm phiền cho mình biết 2 model CR131E/L và FZ150E/B xuất xứ từ đâu, bán ở thị trường nào ko (mình ko hỏi made in , vì giờ made in china nhiều lắm, tức là nếu made in china thì được xuất qua đâu rồi nhập về VN)

Điều thứ hai là các bác có thể cho mình vài địa chỉ bán 2 loại model này với giá tốt không? Mình search trên google thì tìm thấy vietcali.vn và nguyênbội. Có bác nào đã từng mua máy ở 1 trong 2 nơi này có thể cho mình biết vài thông tin về 2 cty này ko? (thái độ bán hàng, service, bảo hành ....)

Xin chân thành cảm ơn các bác đã đọc và mong được giúp đỡ!!!:p
Hai con máy sony đó thì qua ok rồi.

Còn về hai của hàng nguyenboi và vietcali thì.

Nguyên Bội thì chuyên ban hàng Refurbish còn vietcali thì công ty chuyên về DELL bạn ah.

Theo mình được biết chuyên sony nhất ở thị trường HCM này là myvietlaptops.com và nam a.

30 Tháng một 2008 lúc 13:41
- về cấu hình và giá cả thì bạn tự so sánh đựoc nơi nào rẻ hơn
- về chất lượng máy thì cứ phải còn nguyên niêm phong thùng của hãng sony mà mua thôi ( không nhầm vào hàng re.. bỏ tiền ra mua cục tức vào người)
- Sony không có bảo hành ở VN nên chọn cửa hàng nào uy tín phòng khi sau này không may phải đem đến bảo hành

30 Tháng một 2008 lúc 22:19
Em cũng có 2 câu hỏi về con Sony Vaio này, lập topic mới để hỏi thấy ko nên, đó đó cho em ké cái topic này nhé :

1. Chiều nay em đi xem có em Vaio nghe giới thiệu là hàng mới về . Seri của nó là VGN-NR280E/S/T Intel Core 2 Duo T5450, 1.66Ghz-2M, DDRII 1GB, 200GB SATA, RAM : up to 358MB, DVD-RW Reader MS, màn hình 15.4 Mirror , 2,4kg-6 cell , giá 18.263.000 (chưa tính VAT) . Với cấu hình đó thì giá có hợp lý ko ?

2. Em nghe nói khi mua thì phải kiểm tra xem máy còn niêm phong ko. Nói thật trước giờ e có thấy nguyên thùng nó như thế nào đâu, cái tem niêm phong hình dáng nó như thế nào mà kiểm tra chứ. Trên tem niêm phong có đóng dấu gì để khẳng định là hàng chưa bóc tem ???? Bác nào có hình dán niêm phong thì cho em xin ạ

Mong các chuyên gia chỉ em

31 Tháng một 2008 lúc 12:40
Cảm ơn 2 bác đã cho những thông tin hữu ích. Hèn chi bữa em ghé NguyênBội, hỏi nó hàng của nó có gì chứng minh từ Mỹ nhập về và nguyên seal, thùng nó nhìn em bằng con mắt hình viên đạn rồi bảo "chừng nào anh lấy luôn hóa đơn đỏ (+5%VAT) thì mới cung cấp cho anh coi số C/O". Vậy chẳng khác nào nó ép mình trả thêm gần 75usd để nó đưa 1 con số nào đó mà mình ko dám chắc là thật hay rỡm. Em cạch NB luôn!!!

Sẽ ghé Mỹ Việt và Nam Á tham khảo thêm, cảm ơn bác laptopbox và bác in0904

acthu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng một 2008 lúc 13:39
Em cũng có 2 câu hỏi về con Sony Vaio này, lập topic mới để hỏi thấy ko nên, đó đó cho em ké cái topic này nhé :

1. Chiều nay em đi xem có em Vaio nghe giới thiệu là hàng mới về . Seri của nó là VGN-NR280E/S/T Intel Core 2 Duo T5450, 1.66Ghz-2M, DDRII 1GB, 200GB SATA, RAM : up to 358MB, DVD-RW Reader MS, màn hình 15.4 Mirror , 2,4kg-6 cell , giá 18.263.000 (chưa tính VAT) . Với cấu hình đó thì giá có hợp lý ko ?

2. Em nghe nói khi mua thì phải kiểm tra xem máy còn niêm phong ko. Nói thật trước giờ e có thấy nguyên thùng nó như thế nào đâu, cái tem niêm phong hình dáng nó như thế nào mà kiểm tra chứ. Trên tem niêm phong có đóng dấu gì để khẳng định là hàng chưa bóc tem ???? Bác nào có hình dán niêm phong thì cho em xin ạ

Mua.. phải kiểm tra nhiều thứ lắm... nếu bạn không muốn phải kiểm tra.. mua của FPT.. có đôi chút đảm bảo hơn. Còn chấp nhận mua hàng ngoài.. thì nghiên cứu trong rum này khoảng một tuần rồi hãy vác kiếm đi chinh chiến

31 Tháng một 2008 lúc 15:45

Hôm nay có khách khui thùng con Sony VGN-NR160E/S up pic cho các bác coi luôn

31 Tháng một 2008 lúc 16:13
Lúc nãy em lên Phong Vũ xem, nó có giới thiệu cho em con Vaio VGN-FZ290EAB bảo là hàng Made in USA. E chấp nhận trả nó 5% VAT, lấy hóa đơn đỏ luôn, vậy thì em phải yêu cầu nó xuất trình những giấy tờ gì chứng tỏ là hàng nhập trực tiếp từ Mĩ hả các chuyên gia . Em mong nhận đc sự chỉ dẫn . Many thx

31 Tháng một 2008 lúc 17:04
Lúc nãy em lên Phong Vũ xem, nó có giới thiệu cho em con Vaio VGN-FZ290EAB bảo là hàng Made in USA. E chấp nhận trả nó 5% VAT, lấy hóa đơn đỏ luôn, vậy thì em phải yêu cầu nó xuất trình những giấy tờ gì chứng tỏ là hàng nhập trực tiếp từ Mĩ hả các chuyên gia . Em mong nhận đc sự chỉ dẫn . Many thx

-Nếu công ty đó nhập trực tiếp thì yêu cầu xuất trình tờ khai hải quan
nhưng hiện nay nhiều công ty không nhập hàng trực tiếp mà lấy hàng qua 1 công ty khác thì cũng không có tờ khai hải quan
Cái quan trọng là hàng hóa đảm bảo là được bác à

à cái thùng SoNy FS.SZ madein USA nó to vật gấp đôi thùng Sony madein China

và bên trong còn 1 lượt niêm phong bằng nilon giữa máy với thùng conton nữa (niêm phong của Sony madein USA rât kỹ ) bác cứ yên tâm mà lấy hàng nếu hàng còn nguyên niêm phong

Bài viết cần bạn xem thêm

Các mẫu xe đạp nữ đẹp nhất năm 2018
Hiện nay, có rất nhiều sản phẩm xe đạp để bạn lựa chọn như xe đạp nữ cổ điển, xe đạp nữ hoàng, xe đạp nữ cách điệu,… tùy vào sở thích và phong cách của bạn. Thông thường c ...
Lazada Vietnam Master card on Monday