Xin giúp Dell E1505

Các thớt khác của tanc66

tanc66

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng mười 2007 lúc 13:48
Mình đang dùng con Dell E1505 và Linksys WAG 200G, Không hiểu sao thỉnh thoảng khi kết nối thì cứ khoảng 1 lúc thì lại không kết nối được ( VD: 1 giờ thì bị khoảng 5 lần), mình Disable Modem ra và Connection lại thì lại được. Mình đang rất chán, Bác nào biết xin giúp cho.

cu win

Mr_Trình™
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng mười một 2007 lúc 10:37
Mình đang dùng con Dell E1505 và Linksys WAG 200G, Không hiểu sao thỉnh thoảng khi kết nối thì cứ khoảng 1 lúc thì lại không kết nối được ( VD: 1 giờ thì bị khoảng 5 lần), mình Disable Modem ra và Connection lại thì lại được. Mình đang rất chán, Bác nào biết xin giúp cho.
bạn coi lại tốc độ kết nối và đường truyền. Xem đặt router có gần máy fax hay thiết bị gì khác k, bạn có đặt máy quá xa k? nhiều lúc do ADSL nữa, xong ktra lại cái wriless trong máy mình. goodluck!

HOANG LU HAN

MÁY HỎNG
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng mười một 2007 lúc 12:13
Bác kiểm tra lại wireless trên máy và modem - bác thích em cho mượn 2 món đó về test

8 Tháng mười một 2007 lúc 13:26
trước tiên để test đường truyền adsl bằng cách bác gắn dây mạng lan 10/100 trước coi, coi nó ổn đinh không, nếu bình thường thì coi như không phải adsl rùi, chuyển qua cách sau liền
bác cứ nhấn ret lại modem wireless (nhập acc lại cho nó chạy), sau đó cài driver cho card wireless cho máy tính (mới nhất nha), chạy thử và kiểm tra coi sóng wireless trong máy có mạnh không (tốt nhất là đem cái máy tính lại gần modem wireless), nếu vẫn còn bị thì kiểm tra lại hệ điều hành của anh đi, vì có thể anh bị virut tấn công rùi đó (nếu muốn triệt để thì cài lại máy là ok)

Bài viết cần bạn xem thêm

Cuối cùng thì Apple đã chính thức thông báo về thời điểm diễn ra sự kiện lớn tiếp theo của họ ngay trên Website, đó là 10AM giờ PDT ngày 12/9/2018, tính ra là lúc 0 g ...
Lazada Vietnam Master card on Monday