Xin giúp đỡ: 2 dòng XP khi khởi động

Các thớt khác của Invisemen
23 Tháng tư 2007 lúc 22:04
Mình mói cài lại win cho cái dell 700 M, giờ lúc khởi động màn hình hiện thị 2 hệ điều hành và fải chon 1 cái rồi enter mới vào được, bác nào biết cách xóa bớt dòng lệnh này xin giúp với . Càm ơn nhiều!!!:confused:

yan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng tư 2007 lúc 22:09
Bạn click phải vào my Computer, Advance rồi chọn cái tab StartUp and Recovery, Setting rồi Edit...xóa đi một dòng, chú ý xác định đúng dòng mà bạn khởi động vô được, Done!

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
24 Tháng tư 2007 lúc 13:59
Vào Run, gõ "c:\boot.ini" và Enter
Tìm dòng "timeout=30" sửa thành "timeout=0" :)
Làm cách này mang tính "đối phó" quá :D chỉ đc cái là ng` dùng ko kịp nhìn thấy và chọn thui.

Chứ về bản chất thì vẫn nên delete cái dòng chứa phần hệ điều hành mình ko cần dùng nữa.

Tình hình bác này sau khi sửa tới sửa lui thế nào mà phải format và cài lại cả hệ điều hành thì em cũng pó tay :D

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng tư 2007 lúc 14:45
theo kinh nghiệm của mình thì lý do hiện 2 dòng đó là khi forma ổ C cài windows bạn dánh lệnh format /s, thường thì bạn enter vào dòng nào mà vào win được thì để lại, thường thường là dòng 1, ví dụ là dòng 1 thì bạn cứ vào theo đường dẫn nhuư bạn jan chỉ, xóa dòng số 2 đi, đồng thời bỏ hết các tích là ok!
goodluck!

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng tư 2007 lúc 14:48
Làm cách này mang tính "đối phó" quá :D chỉ đc cái là ng` dùng ko kịp nhìn thấy và chọn thui.

Chứ về bản chất thì vẫn nên delete cái dòng chứa phần hệ điều hành mình ko cần dùng nữa.

Tình hình bác này sau khi sửa tới sửa lui thế nào mà phải format và cài lại cả hệ điều hành thì em cũng pó tay :D
Hướng dẫn cho Newbie có cần phức tạp hóa vấn đề lên không? Kết quả mới là quan trọng, đúng không anh?

Không biết dòng nào chứa OS tốt, dòng nào chứa OS lỗi mà xóa nhâm dòng thì cứ gọi là :)

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng tư 2007 lúc 14:59
Liệu xóa nhầm thì có phục hồi được không? tùy thuộc vào bạn chứ format rồi cài lại phiền chết.
Nếu biết về dó bạn có thề boot từ dos, chạy NC, kiếm tới file boot đó (nằm trên C:\boot.ini) nhấn F3 hay F4 (mình wen mất tiêu) để edit lại file đó là ko.
cận thận với fat NTFS, nếu dùng fat ntfs thì bạn phải dùng VC chứa không phải NC. vì NC không nhận hệ thống đĩa ntfs.
multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOWS="Microsoft Windows XP Professional" /noexecute=optin /fastdetect
dòng sửa tương tự như trên. goodluck!

Bài viết cần bạn xem thêm

Em đã nhận được robot hút bụi hôm nay, giờ thì nó lỗi luôn từ lúc khởi động chứ ko ngáp ngáp 5 phút như trước nữa, nhưng thôi em cũng giữ lại coi như kỷ niệm buồn. Cảm ơn anh Sơn, anh Huy cùng BQL diễn đàn.

Em xin dừng sự việc tại đây cho nhẹ nhàng, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday