Xin giúp đỡ chút về lỗi sau khi UP ROM 2005 cho O2s

BKLaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng năm 2007 lúc 09:42
Mình có 2 em O2s đang zài 2003SE, mình down bản WM5 Logout Fix1 về up, có hai lỗi sau:
1. Máy thứ 1 không Up được vì chạy là báo lỗi ID Countries Error nên kô úp được
2. Máy thứ 2 up được, nhưng sau khi xài 2005 thì có vấn đề, khi cái các phần mềm Pocket Plus, hoặc Resco Explorer thì mỗi lần tắt màn hình bằng nút Power rùi sau đó bật lại thì khoảng 1 phút sau mới thao tác trên màn hình được, giống như máy bị treo, kô thể chọt được. Sau đó thì chạy bình thường. Gỡ bỏ Pocket Plus hoặc Resco thì máy trở lại bình thường

Ai có kinh nghiệm vấn đề này chỉ giùm với nha, thanks all

9 Tháng năm 2007 lúc 10:02
Bác đổi thử bản rom khác mới hơn xem có xung đột với SPB hoặc resco không, hoặc đổi bản SPB hoặc resco khác. Một điều nữa là khi từ WM2003 lên WM5 thì bác phải thay đổi lại storage cho lên kích thước tối đa thì máy mới có đủ bộ nhớ để chạy (thay đổi ở WM03, thỉnh thoảng thay đổi đượng ở WM5)

Lỗi country thì khi up chạy file MaUpgradeUt_noID.exe thay cho BAUpgrade.exe là được

thanhlongmps

TÁO THỐI
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng năm 2007 lúc 10:17
Các bài kinh nghiệm up ROM từ 2k3 lên 2k5 đã nói rất nhiều trên 4rum, vì thế bác nên tìm đọc trước.
Nguyên nhân lỗi 2 máy của bác có thể như sau:
- Về máy 01 chưa SetOperator là O2/ hoặc dùng Ma_upgrade tránh lỗi ID
- Về máy 02 chậm có thể là do chưa thực hiện bước No/Yes/Yes để clear reg và format storage
Tóm lại, bác cần đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng :D
Chúc vui

Bài viết cần bạn xem thêm

hình anh rất đẹp, cảm ơn sự chia sẻ của bạn
Lazada Vietnam Master card on Monday