Xin giúp đỡ copy file *.doc sang ppckhông được

tocxoan1402

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chào tất cả mọi người, tôi xin được giúp đỡ và hướng dẫn.

Mình đang xài i-mate pda2k, muốn lưu trữ 1 số dữ liệu từ word (file *.doc) nhưng tôi copy các file đó từ pc sang ppc không được . theo tôi nghĩ là có fải chuyện định dạng file không nhưng cũng không biết thực hiện như thế nào
xin các bạn hướng dẫn và giúp đỡ , cảm ơn rất nhiều

BUI VAN DUNG

Super Moderator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn nói rõ thêm một tý,copy không được thì máy có báo gì không ? bạn copy từ PC qua stored card hay copy vào bộ nhớ của máy ? Nếu chép vào thẻ thì kiểm tra lại xem thẻ có bị khóa không ? Lưu ý là để đọc được tiếng Việt trên PPC thì file word trên PC phải có cùng font với font đã cài trên PPC (font unicode : tahoma,arial,time new romant...) mới đọc được.

tocxoan1402

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Khi thực hiện lệnh copy , ra thông báo như thế này :Canot converntion, The file converter loald not read the required data from disk
Hoặc Unable to load graphics convetsion file. Continue wiht doc...
nhờ bác hướng dẫn giúp nhé, nếu thiếu phần mềm nào cho mình xin luôn cảm ôn Bạn

tuethuc

GẮN KẾT
Em nghĩ bác chép file vào ppc wa active sync, đúng ko? Khi chuyển 1 file vào ppc wa active sync, file này sẽ dc convert 1 tí rồi mới dzô dc pocket. lỗi bạn gặp rất có thể là do file *.doc của bạn ko dc save 1 cách chuẩn.
nếu vậy thì bạn chép thẳng vào thẻ nhớ xem!!!

tovanhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
BUI VAN DUNG said:
Tôi cũng nghĩ là như vậy, bạn thử dùng đầu đọc thẻ nhớ chép thẳng từ PC qua thẻ xem sao ! Chắc là được thôi.

Thường máy báo lỗi như vậy mà chép file trực tiếp vào thẻ nhớ thì cũng không xem được trên ppc luôn anh Dũng ơi!

Em bị hoài mà vẫn chưa có cách khắc phục.

vinhrocker

Rock is deader than dead
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mấy bác thử save file .doc lại dưới dạng Pocket Document (.psw) từ Microsoft Word rồi copy vào thẻ nhớ thử xem

tocxoan1402

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cảm ơn mọi người rất nhiều, lát nữa tớ mua đầu đọc thẻ nhớ về copy trực tiếp từ Pc sang Sd luôn.
Chúc 1 ngày vui vẻ và hạnh phúc.

HAI HUU DOAN

GÂY DỰNG
sao bác không chuyển sang html rồi chép vào máy thử xem. chép qua card nhiều khi muốn đọc mà đâu có đọc được.

CADman

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Muốn chép file qua Sync mà không bị convert định dạng thì có 3 cách :

1/ Zip lại trước khi chép.
2/ Chép bằng TotalCMD qua bộ Plugins (download tại homepage)
3/ Đặt lại options của MS Sync không cho convert định dạng DOC.

Đơn giản như đang giỡn ý mừ

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.