Xin giúp đỡ: Làm sao biết máy còn recovery không ạ?

Các thớt khác của Xitin_hm

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu là IBM thì lúc khởi động anh nhấn nút màu xanh IBM Access (cũng có thể là ThinkVantage). Nó cho phép recovery thì có nghĩa là còn và ngược lại.

Các loại khác em thấy toàn có CDs đi kèm chứ không làm Hidden Partition ẩn như IBM.

Xitin_hm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu là IBM thì lúc khởi động anh nhấn nút màu xanh IBM Access (cũng có thể là ThinkVantage). Nó cho phép recovery thì có nghĩa là còn và ngược lại.

Các loại khác em thấy toàn có CDs đi kèm chứ không làm Hidden Partition ẩn như IBM.
Mình lỡ format và chia partion lại rồi, không biết làm cách này có được không ?

forever

Staff member
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
các bác vào thẳng trong win
Click chuột phải biểu tượng my compuer
-> chọn : manage
-> chọn : Disk management
=> Lúc đó , nếu click my computer của các bác chỉ có 1 HDD, mà trong bảng chọn Disk management có tới 2 ổ.
1 ổ Hiện C, còn 1 ổ ẩn . Tương tự, nếu My computer có 2HDD, mà Disk management có 3.....
=> Nghĩa là máy còn recovery.
=====
Mới đây, thì HP nó không dùng recovery ẩn nữa, mà vào win là thấy luôn - ghi rõ là recovery đàng hòang, tốt nhất là đừng nên xóa nhé mấy bác
======

binna

jobless
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

em dùng HP (dv6000), HP cũng chia HDD ra 2 vùng, nhưng HP không làm ẩn vùng chứa Recovery, khi mình click vào vùng này, nó sẽ tự hiển ra cảnh báo

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday