Xin giúp đỡ : Life Drive không bật màn hình lên được

19 Tháng năm 2007 lúc 20:51
Thằng em nghịch ngợm , khi đang cắm LD ở chế độ Drive Mode ,nó uninstall USB Root Hub thì LD tắt màn hình , bấm power , reset cũng không lên .
Để 1 lúc lâu máy có lẽ vẫn chạy do rờ vào thấy nóng . Em để qua 1 ngày cho nó hết pin ( hết nóng ) . Sau đó cắm sạc vào , để mấy tiếng rồi bấm power hay reset , nó vẫn trơ trơ . Khi sạc đèn sạc vẫn sáng .

Bây giờ làm thế nào bây giờ các bác ? :(

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng năm 2007 lúc 11:23
Bây giờ đèn sạc chuyển sang xanh chưa?

Tôi nghĩ chẳng có chuyện gì xày ra đâu vì bạn uninstall trên PC. Bạn lại để cho nó hết pin và sạc lại lần nữa thừ xem. Nếu bạn can đảm hơn thì flash lại microdrive luôn.

22 Tháng năm 2007 lúc 19:06
Bây giờ đèn sạc chuyển sang xanh chưa?

Tôi nghĩ chẳng có chuyện gì xày ra đâu vì bạn uninstall trên PC. Bạn lại để cho nó hết pin và sạc lại lần nữa thừ xem. Nếu bạn can đảm hơn thì flash lại microdrive luôn.
em cũng nghĩ uninstall trên PC chẳng sao , chỉ là nêu đầy đủ quá trình bị nạn thôi .
Đèn sạc vẫn không chuyển sang xanh . Chắc là đi luôn cục pin rồi . :(
Không biết trong TPHCM có chỗ nào bán pin cho LifeDrive không các bác ?

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng năm 2007 lúc 02:51
Pin không có chuyện đi kiểu vậy đâu. Bạn tháo máy ra, disconnect cục pin, để vài ngày rồi cắm sạc lại.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có mua 1 cái laptop Asus ROG trên tiki 28tr đc công ty tài trợ 16tr, nhưng hoá đơn tiki xuất cty em nó hok đồng ý. Nó bảo >20tr thì bên thuế quy định tiền phải đc ck từ tk cty, mà lúc mua em lỡ dùng thẻ credit cá nhân rồi. Em gọi tiki để nhờ nó là ...
Lazada Vietnam Master card on Monday