Xin giúp đỡ: O2 Exec không cài nhạc chuông được

Status
Không mở trả lời sau này.

Khanh0302

NHẬP HỘI
Tình trạng máy: nghe nhạc, xem phim,... bình thường.
Tuy nhiên khi vào Settings\Phone để cài nhạc chuông thì không được (có hiện lên các bài nhạc chuông, chọn vào nó nhưng khi nhấn OK thì trở lại trạng thái mặc định)
Mong các Pro chỉ giáo!

black.white169

GÂY DỰNG
Cái này thì bác nên UP lại ROM hoặc Hard Reset máy!
Có thế Link đến bài nhạc chuông vẫn có nhưng bài nhạc chuông thì đã bị Del nên bác không cài đc thôi!

CoF

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tình trạng máy: nghe nhạc, xem phim,... bình thường.
Tuy nhiên khi vào Settings\Phone để cài nhạc chuông thì không được (có hiện lên các bài nhạc chuông, chọn vào nó nhưng khi nhấn OK thì trở lại trạng thái mặc định)
Mong các Pro chỉ giáo!
Nhạc chuông là bản nhạc mặc định trong WM hay là nhạc bác tự convert/ edit? và được lưu ở đâu?

CoF

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu bác muốn cài nhạc .mp3 làm nhạc chuông thì chỉ cần Cop File nhạc vào trong thư mục: My Documents/My Ringtones
Tap và giữ chột vào file cần set, sẽ hiện lên pop-up và chọn Set as ringtone. Xong!
Mình nhớ ko nhầm thì WM chỉ nhận các file *.WAV làm nhạc chuông thôi!

Khanh0302

NHẬP HỘI
Nhạc chuông là bản nhạc mặc định trong WM hay là nhạc bác tự convert/ edit? và được lưu ở đâu?

Trước khi mình cài 1 số games, chương trình chơi nhạc Pocketplayer thì không sao. Vẫn cài nhạc chuông bình thường (các file nhạc được chép vào thư mục My Documents/My Ringtones). Tuy nhiên sau đó thì không đặt nhạc chuông được nữa. Gỡ bỏ hết tất cả các phần mềm vừa cài vào, reset lại máy vẫn không được. Xin được chỉ giáo tiếp! Thanks!

Khanh0302

NHẬP HỘI
Mọi chuyện đã được giải quyết ổn thỏa sau khi up rom (lên Win 6.1 Prof - Tự làm - hú hồn tưởng ... die :) ). Giải quyết luôn vụ màn hình bị đứng (đỡ tốn 500K . hehehe)
Dù sao cũng cám ơn các pác đã nhiệt tình giúp đỡ!

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...