xin giúp đỡ về cách xem hình của HTC Touch HD

old-man

NHẬP HỘI
hình chụp thì có thể xem trên máy, nhưng nối cáp để xem hình trên PC thì không được. Hình chụp có dạng IMAG0017.jpg.630eeb9b. Copy vào PC rồi sửa đuôi *.jpg cung không xem được !
Xin các bro chỉ giùm cách xem hình trên PC.
Cám ơn thật nhiều.

yan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn chọn lại nơi lưu ảnh là bộ nhớ máy xem sao, nhiều thi thẻ nhớ có vấn đề cũng không xem được.
Nếu vẫn có vấn đề thì chắc bạn phải Hard Reset rồi kiểm tra tiếp xem sao.

ngphuong

GÂY DỰNG
hình chụp thì có thể xem trên máy, nhưng nối cáp để xem hình trên PC thì không được. Hình chụp có dạng IMAG0017.jpg.630eeb9b. Copy vào PC rồi sửa đuôi *.jpg cung không xem được !
Xin các bro chỉ giùm cách xem hình trên PC.
Cám ơn thật nhiều.

Mình chưa bao giờ gặp tình trạng thế này cả. Hình chụp trên HD có định dạng mặc định là JPEG và lưu trên thẻ nhớ. Kết nối với máy tính - copy vào máy tính và xem bình thường với tất cả các chương trình, ngay cả sử dụng insert vào word. Bạn copy lại thử xem và đừng sửa đuôi của file.
Để copy cho nhanh, bạn chọn kết nối là Data Disk rồi vào My Computer mà mở ra (dưới dạng 1 USB)
Nếu cũng không được thì bạn nên hardreset lại máy hoặc cài ROM khác.

old-man

NHẬP HỘI
mình tìm được nguyên nhân rồi, là vì mình ngu, hiii..
Lý do là nhấn chọn trong mục Setting\Ecription. Bỏ chọn thì OK rồi.

Bài viết cần bạn xem thêm

HEPA - viết tắt của High Efficiency Particulate Air (bộ lọc không khí hiệu suất cao) là một tiêu chuẩn về tỷ lệ hiệu quả trong việc lọc không khí.
Màng lọc khí HEPA được phát triển vào những năm 1940 bởi Ủy ban năng lượng nguyên tử Hoa Kỳ với ...