Xin giúp đỡ về cái Mic digital của Vostro 1400

Các thớt khác của pullmol

pullmol

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
27 Tháng một 2008 lúc 02:00
không biết tại sao khi mình voice chat qua YM với bạn bè bằng cái mic digital nằm gần cái webcam ah,thì bên loa máy đứa bạn mình nghe giọng của mình nó vang vang lên giống như là có echo vậy đó,mình test thử với cái loa của cái máy desktop của mình nó cũng y như vậy,nhưng khi mình gắn microphone gắn ngoài vào thì chat không gặp vấn đề đó nữa.Mình cũng đã thử enable và chỉnh narrow mode trong phần mềm intellisonic speech đi kèm rồi nhưng mà hình như vẫn không được,máy laptop của mình là vostro 1400.

có ai bị giống như mình không?hoặc biết cách khắc phục xin chỉ bảo giúp với ạ,cảm ơn nhiều

27 Tháng một 2008 lúc 04:06
không biết tại sao khi mình voice chat qua YM với bạn bè bằng cái mic digital nằm gần cái webcam ah,thì bên loa máy đứa bạn mình nghe giọng của mình nó vang vang lên giống như là có echo vậy đó,mình test thử với cái loa của cái máy desktop của mình nó cũng y như vậy,nhưng khi mình gắn microphone gắn ngoài vào thì chat không gặp vấn đề đó nữa.Mình cũng đã thử enable và chỉnh narrow mode trong phần mềm intellisonic speech đi kèm rồi nhưng mà hình như vẫn không được,máy laptop của mình là vostro 1400.

có ai bị giống như mình không?hoặc biết cách khắc phục xin chỉ bảo giúp với ạ,cảm ơn nhiều
theo mình nghĩ gắn microphone là hay nhất am thanh có thể ok nhất

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng một 2008 lúc 12:07
Nếu ai thường đi hát karaoke sẽ thấy, nếu mình đưa micro lên miệng hát thì bình thường nhưng nếu để xuống bàn hay cầm theo kiểu buông micro xuống rất hay bị tiếng vang (echo). Trường hợp thứ nhất thì giống như mình dùng microphone gắn ngoài trên laptop, trường hợp sau giống như microphone built_in. Không biết trường bị echo trên laptop của bạn pullmon có giống vậy không ta? Mời các bác chuyên gia cho anh em vài lời giải đáp....

pullmol

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
27 Tháng một 2008 lúc 14:55
Nếu ai thường đi hát karaoke sẽ thấy, nếu mình đưa micro lên miệng hát thì bình thường nhưng nếu để xuống bàn hay cầm theo kiểu buông micro xuống rất hay bị tiếng vang (echo). Trường hợp thứ nhất thì giống như mình dùng microphone gắn ngoài trên laptop, trường hợp sau giống như microphone built_in. Không biết trường bị echo trên laptop của bạn pullmon có giống vậy không ta? Mời các bác chuyên gia cho anh em vài lời giải đáp....

cũng có thể là như vậy,tuy nhiên máy cái laptop của máy đứa bạn mình không bị như vậy(tụi nó dùng những hiệu khác,không dùng dell vostro),và mình thử bằng cái mic gắn ngoài của webcam logitech mình để xa nói vẫn không bị,mình nghĩ là do cái mic của thằng dell có vấn đề

pullmol

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng một 2008 lúc 21:34
thằng bạn mình nó cũng có cái máy dell votro 1400 mới mua,mình qua mình test thử thấy cũng bị tình trạng giống như mình nói ở trên vậy,bạn thaylong thử vào phần sound and audio device rồi vào tab voice rồi bấm vào cái test hadware ở gần dưới cùng để test thử xem,bước đầu tiên là thử xem mic có hoạt động không,bước thứ 2 sẽ thử xem lúc nói mic phát ra loa nghe như thế nào,nếu máy nào bị thì nó sẽ có tiếng vang vang như có echo,mà mình không biết votro xài Vista thì có bị không?vì máy mình và máy thằng bạn mình đều xài windows XP

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhìn thấy được nhu cầu hẹn hò của thị trường trong nước không ngừng tăng cao, với mong muốn có một môi trường hẹn hò chất lượng và an toàn dành riêng cho người Việt, tháng 11/2018 ứng dụng hẹn hò online Geency chín ...
Lazada Vietnam Master card on Monday